cá rồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi thanhbinhsssc, 13/9/08.

1. thanhbinhsssc

thanhbinhsssc Member

Thích đã nhận:
    0
    Mong các bác chỉ giùm em,không biết tại sao em ngân long của em hay nằm sát đáy hồ.Em ấy có sao ko,có cách nào khắc phục ko,mong các bác chỉ giúp

2. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chụp hình post lên đi bạn, tùy trường hợp mà nói. như cá mình lâu lâu nó cũng nằm sát đáy hồ mà nó nắm để mình bỏ thức ăn vào nhảy lên thui. thân

3. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá rồng là loại cá thường xuyên hoạt động và rất ít khi nằm ở đáy hồ trừ khi em nó bị stress do ăn uống tiêu hóa kém hoặc do chất lượng nước không tốt,ngoài ra việc cho muối quá nhiều vào hồ cũng khiến em nó bị sốc dẫn đến trạng thái nói trên.Không biết cá của bạn vì nguyên nhân gì mà không thèm bơi lại nằm sát đáy như vậy,bạn kiểm tra lại các vấn đề mình nói ở trên xem sao.À!có lần máy lọc của mình bị rò điện,khi cho tay vào mình mới biết(Bị giật điện hết hồn luôn).hèn chi cá mình cứ hay nằm 1 chổ không dám bơi trên mặt nước như mọi khi vì thỉnh thoãng bị giật do lưng nỗi trên mặt nước.Thay máy bơm mới thì tình trạng này không còn nữa.Thân.