Cá sặc thiên đường.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Dark Raven, 12/11/07.

1. Dark Raven

Dark Raven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Úi úi! Cái em sặc thiên đường này là đẹp lắm nhé! :x Hôm nay em ra ngoài chợ mua tôm về rang thì em thấy mấy bà bán ngay một rổ cá này. Em thấy con cá gì mà đẹp thế!:confused: Y hệt mấy em trong diễn đàn mà mọi người bảo là "sặc thiên đường gì đó" :p . Em rước luôn vài em về (6 em) với giá rẻ bèo: 3k :)eek: ). Bể nhà em hiện đang nuôi Labeo và 7 màu. Em định thả mấy em này vào nhưng ko biết có được ko, có xung đột với Labeo và 7 màu ko~X( ??? Nhưng quả thật là mấy em ý đẹp lắm! Có mấy cái sọc dọc như Neon hay như Tứ vân ý! Cho vào bể kính thủy sinh đẹp mê ly!:x :x Dáng bơi yển chuyển mà gọn gàng:-* !

2. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá Sặc thiên đường nhìn ra sao vậy bạn , cho cái hình đi , tên nghe lạ wa

3. Baolongnhi

Baolongnhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nó to hay nhỏ vậy, bạn cho xem hình với.mình đang cần vài em dể bổ sung vào hồ thập cẩm của mình.

4. Dark Raven

Thích đã nhận:
    3
    Last edited by a moderator: 12/11/07
  5. Side Winder

Side Winder New Member

Thích đã nhận:
    0
    tựa tựa vậy phải hông bạn...

cá này cũng hơi dữ nhưng có thể nuôi được chung với 7 màu và labeo... mình có nuôi chung với cả ông tiên nữa mà chẳng sao hết...
    nhưng loại này dễ bị nấm lắm nha...nó dễ lây cho nhau lắm

6. Dark Raven

Thích đã nhận:
    3
    Con này đẹp nhưng dữ kinh hoàng. Em mới nuôi được có 2 ngày thì hôm sau ra đã thấy một em bảy màu chỉ còn....... phần thân trên vẫn còn dãy dãy (T_T)! Hôm sau nữa thì thấy một em chạch chỉ còn phần...... thân giữa (kinh hoàng). Đến bơi nhanh như lũ hắc quần và secan cũng bị mấy em này uýnh cho te tua. Em định bỏ nhưng thấy.... tiếc nên lại thôi!

7. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Cá này đã được nói nhiều trên diễn đàn - là giống cá có rất nhiều ngoài thiên nhiên Bắc Việt Nam- là loại có thể nuôi làm cá cảnh như bất kỳ loại cá cảnh nảo khác-người nước ngoài rất ưa chuộm, còn với ta thì Bụt chùa nhà không thiêng-kể như cũng là lẽ thường, bao giờ nước An Nam mình có vai vế thì có thể lấy cá làm LOGO chẳng ại trnh dành mà lại ĐẸP!

8. kaslos

kaslos Member

Thích đã nhận:
    0
    cá này là cá cờ mà, hồi trước câu ngoài mương đầy mà

9. skyNET

skyNET Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    6 con mà 3k, bác bị bọn nó chém rồi, trước đi với thằng bạn qua cổ nhuế mua 1 túi đầy ựa bọn này với vạn long cũng mất 3k