Cá sắp . . . . . . . đẻ?

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi ninh1502, 25/9/07.

1. ninh1502

ninh1502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hình như cá đĩa nhà em sắp đẻ . . . . :D? Nhưng mà em ko biết là 2 con này có phải là 1 cặp hay ko. Lúc mua về thấy chúng nó đánh nhau ghê lắm, ko cho ăn ké. Nhưng mấy hôm nay lại thấy chúng nó thân nhau ~X( . Rồi thấy chúng rỉa rỉa chỗ máy lọc . . . để đẻ:laughing: ? Thấy cơ quan sinh dục của chúng lồi ra nhưng chẳng biết là hình vuông hay tam giác (trước đây ko thấy). Em cũng ngại chăm lắm vì biết ở HN chẳng ai nuôi được cá đẻ. Nhưng chẳng nhẽ lại kệ chúng cho cá khác xơi hết? Cho em hỏi cái atemia ở HN có ko? Mua ở đâu? Cái "bobo" mà cho cá ăn là cái rì vậy?

2. TQT

TQT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cứ yên tâm nuôi tiếp đi.Cá sẽ đẻ, sẽ ăn hết trứng sau 1 đến 2 ngày rồi lại tiếp tục đẻ nữa:devil: . Cá nhà tớ đẻ suốt mà chả có cá con bao giờ:laughing: .

3. artpiano

artpiano Active Member

Thích đã nhận:
    1
    sao các bác ngoài ha nội nuôi cá đẻ khó quá vậy ta Do thời tiềt không thích hợp thật buồn ha trong nam như bọn em nuôi chùng 1 năm là có kinh nghiệm nuôi cá đẻ rồi Vì thế cá trong nam rẻ Em nghe nói 1 con red melon size 6-7 ngoài đó tơi 3-400 k nghe thật khủng khiếp Trong đây em mua 1con như vậy chỉ 5-60 k he he Bao nhiêu cũng có Nế bác nào ngoài đó không tin vô đây em chỉ chỗ mua cho mua 1000 con cũng có hàng

4. vinhbocau

vinhbocau Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    Em nói thiệt o đó,hay là mal bông đầu,chứ giá này a chưa từng nghe bao giờ.E cho a xin dc chổ đó dc o?

5. ninh1502

ninh1502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Sao trình nuôi cá kém vậy ta? Thể nào tớ cũng có cá con cho mà xem . . . .. .:devil:

6. tanle1988

tanle1988 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    red melon 6-7 ma 60k thì tớ hốt 20 em đó. chỉ chỗ đi bác...