Cá sợ Tivi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi haipham1983, 11/7/07.

1. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang định kê hồ cá sát Tivi nhà mình nhưng mình đọc được trên một bài báo về cá thì người ta khuyên không nên làm vậy vì từ trường của màn hình tivi sẽ ảnh hưởng ko tốt đến cá. Các bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo? Chờ hồi âm, đa tạ trước.!!!

2. kimcuong910

kimcuong910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ặc.....thật là lằm chuyện.từ trường tivi thì bao nhiêu lắm chú ơi!

3. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Lâu lâu con cá quẫy đuôi mạnh 1 phát hay thay nước hồ sơ ý thì ...cái TV toi trước con cá...he he he

4. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ko phải lần rất trước mình nuôi một con cá rất sung, nhưng có lần mình đưc lại gần tivi thế là nó cứ chạy toán loạn đập đầu vào máy bơm và rất nhát. Khi mình di chuyển ra chỗ xa tivi là nó trở lại bình thường à, do đó lần mày mình rất sợ. Còn theo bạn kimcuong910 là từ trường tivi ít vậy là bạn đã sai rồi đó( bởi vì mình là GV dạy Vật Lý mà). Từ trường tivi rất mạnh, mắt bạn mà tiếp xúc quá nhiều rất mau lên độ cận thị, bạn có thể kiểm tra khi tắt hoặc mở tivi và để tay lại sát màn hình thì bạn sẽ rõ ngay thôi. Cám ơn các bác nha.

5. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    có thể là do những tiếng động lạ phát ra từ tivi làm cho cá hoảng , chứ nếu do từ trường tivi thì chỉ khi mình đặt hồ cá trực diện với tivi cá mới bị nhiểm từ chứ !!! còn đằng này mình đặt hồ song song với tivi mà đúng không bạn ???!

6. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Thêm một cách để cá bớt nhát là: sau khi kiểm tra mọi tiêu chí về độ pH, nhiệt độ, hàm lượng oxy hòa tan... thì quan trọng để cá bớt nhát là ánh sáng trong hồ phải sáng mạnh hơn môi trường chung quanh, như vậy cá sẽ không thấy hình ảnh loáng loáng trước mặt nên sẽ bớt nhát. Bạn thử mở đèn sáng, không mở đèn hồ cá và đứng "múa may", cá sẽ hoảng ngay, còn nếu bạn tắt đèn phòng và mở sáng đèn hồ, dù bạn có huơ tay múa chân thì cá cũng sẽ không hoảng đâu.

Thân,
    Công Phúc
    YM: filiipacc

7. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tùy bác à nếu cá bác sung thì để ở đâu cũng ko thành vấn đề cả chỉ sợ những con còn non,nhát thôi!!!!

8. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Do đèn hình của tivi nhấp nháy liên tục lúc sáng lúc mờ nên con cá bị hoản ấy mà. Bạn đừng cho kế tivi nửa là ổn.

9. cvklkura

cvklkura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dụ này mới à nha ......hahaha chắc cũng ko sao đâu

10. mkhanh1968

mkhanh1968 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tại ánh sáng thay đỗi đột ngột đó bạn.....há,,,,,,cá nhảy nai đó