Cá sọc ngựa đẻ như thế nào???

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi xuankhanh, 20/2/08.

1. xuankhanh

xuankhanh Member

Thích đã nhận:
    3
    Hôm trước mình mua một bầy cá ngựa vằn đỏ về nuôi nay chúng đã được 3 tháng tuổi rồi bụng con nào cũng to hết, Mình nghĩ là nó có chữa nên đem ra bể xi măng ép chơi, mà sao qua một tuần mình chẳng thấy kết quả đâu hết> Các bạn làm ơn chỉ giúp mình cách đẻ với nhé, Mà chúng đẻ trứng hay đẻ con, cách chăm sóc con như thế nào. MÌnh xin cảm ơn nhiều

2. phongkutemc

phongkutemc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    185
    anh cho riêng từng cặp ra đi cá em đẻ thành công rồi đó nhưng có điều hình như nó chưa đẻ hết đã bắt ra hix hix nếu đọc đc bài và vẫn cần biết thì pm lại cho em

Mr_guns thích bài này.
  3. nhokLjem_nt

nhokLjem_nt New Member

Thích đã nhận:
    1
    nó đẻ trứng đấy bạn ,nhưng cần để 1 lớp sỏi mỏng dưới đấy vì nó có tập tính ăn trứng

4. netonly

netonly Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    úi giời ơi, người ta hỏi từ năm nảo năm nào òi, giờ khéo đi du học mất òi

5. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    NGày xưa mình cũng thích sọc ngựa nè, mua đại chục con về thả vào vuông xi măng , trong đó thì toàn là rong đuôi chồn khỏe mạnh nhá, chúng lớn vội quá , rồi thì các cô ục ịch bụng trứng , để vậy luôn , không thèm tách ra , vậy mà vài ngày sau thấy cô ta thon thả lại , nhanh nhẹn hẳn ra , rồi vài ngày nữa thấy vài bé tí xíu nhá hì hì , rồi thì lấy 1 nhánh rong to ra , cho vào bể khác cho cặp bố mẹ khác vào ép , 2 ngày sau lại với cá ra dưỡng lại hihi, 5 ngày trôi qua mình đã có 1 bầy em bé li ti, vậy là bây giờ mình biết , ôi chúng cũng giống vài giống thai sinh vậy , xơi luôn cả trứng của mình , hư thiệt .hì hì .

6. phongkutemc

phongkutemc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    185
    thì em trả lời xong rồi mới để ý thấy từ năm nảo nào rồi :)