cá soi guong

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi robin, 10/7/07.

1. robin

robin Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi cá nhà em đó chỉ tay thì nó chạy theo tay người còn tự nhien cho nó soi gương thì nó trốn mất tiêu chạy mất dép em hok hỉu tai sao

2. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    VẬy LÀ CÁ BẠn ChỈ Ham Ăn ThÔi CÒn RẤt NhÁt ĐỊch ThỦ,hỒi ĐÓ MÌnh CÓ MỘt Con NhƯ VẬy. BÂy GiỜ BẠn LÀm NhƯ ThẾ NÀy: Ra TiỆm CÁ Mua 1 ChÚ CÁ SẶc BỎ VÀo HỒ Cho NÓ DÍ ChỪng NÀo NÓ DẠn HƠn ThÌ VỚt CÁ SẶc ĐÓ Ra.

3. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    theo ý kiến của mình bạn nên tập cho cá dạn với mình đã, cho cá ăn bằng cách đưa đồ ăn trước mặt nó rồi đưa qua đưa lại cho đến khi nó quen, với lại bạn chưa nói cá bạn lớn cỡ nào , nếu nó soi gưiơng mà chạy thì bạn xem lại nhu sau: bạn đưa gương bất thình lình trước mặt nó thì nó hoảng là phải giống như ận đang đi bổng ai nhay ra trước mặt thì bạn có hoảng kg, mở đèn trước sau đó cho ăn rồi từ từ đưa gương ra nhưng đừng đưa trước mặt mà treo ở vitrí khác trc mặt kính khi nó bơi qua chổ đó thì nó sẽ xung liền. thử đi nha

4. phuongsg59

phuongsg59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá nhà mình thì gắn luôn cái gương vô cạnh hồ kiếmh,ban đầu em nó húc dữ lắm,sau dần nó biết bị gạt,nó chỉ đứng ngó chứ không xung lên nữa,nên bỏ 1 em cá kim sơn cho nó rượt tốt hơn,nhưng chỉ 1 lát thôi rồi vớt ra,1 ngày chỉ cho rươt 1-2 lần thôi, để cả ngày em nó rượt nhiều mất sức,còn em cá mồi thì chắc đem rim luôn...hi..hi

5. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn trên nói đúng, bạn nên mua một e cá nhỏ hơn để vào cho cá bạn rượt rồi cá bạn sẽ dạng lên thôi, đồng thời bạn phải tập cho cá soi gương đều đặn( đừng nhiều quá ko thôi bị lờn) . Chút bạn thành công !!!

6. hoangnguu

hoangnguu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mấy bạn cho mình hỏi cái là cho cá nhỏ vào để LH rượt thì bộ nó ko đớp lun à, mình sợ vừa bỏ vô là nó nuốt lun thì sao? :D

7. namtuoc2021

namtuoc2021 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời bạn hoangnguu ui cá nhỏ ở đây dâu phải là mấy con cá con lực con nào tầm nhỏ hơn cá của bạn xíu cho nó rượt là được chứ bạn mà bỏ cá con vô nó đpo71 chắc rùi :D :D :))