Cá Somarit

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi binhson84, 6/5/06.

1. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Không biết anh em trong forum có ai biết giống này hay không? Mình mới nghe nói đến và tò mò mua thử 1 em về nuôi thì thây châu lên rất đẹp nhưng không biết sau này sẽ như thết nào? Anh em nào biết thì chia sẽ với mình với.

Last edited: 6/5/06
  2. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Bạn mua nó ở đâu vậy ?? Giá cả thế nào hả bạn ?? Cho mình biết để mình mua thử xem sao

3. binhson84

Thích đã nhận:
    6
    Theo mình được biết thì loại này đã hết hàng rồi, Lúc mình mua là người ta nhập chỉ có 10 và mình bắt con còn lại. giá của nó là 300k. Mình mua ở siêu thị cá ở đường cộng hòa (Tiệm cá của người đài loan)

4. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn thử post hình lên xem thử coi có đẹp không ,cho anh em trong forum biết đi .:D :D

5. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi tí nha mình mới tập chơi cá nên mình không biết giống bạn nói ra làm sao nó có gì khác so với mấy con la hán mà mình biết (King Kamfa....),nếu được bạn pót hình lên cho mình xem thử nha!cá ơn

6. binhson84

Thích đã nhận:
    6
    Mình mà có máy chụp hình là post lên cho anh em coi rồi. Sau 2 tuần nuôi nó phát triển cũng nhanh. Mà mình cũng không biết hình dáng như thế nào nữa, chủ tiệm nói sao thì mình biết vậy và liều mua thử 1 em về chơi. Hên xui.

hình cố gắng tìm máy chụp hình để post lên cho pà con xem

7. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    @binhson84: Somarit 1 giống LH mới hen. Nghe tên khó mà biết quá, giống 1 loại cá nước ngọt hơn là LH đó, cho xem hìn ảnh đi you ơi

8. binhson84

Thích đã nhận:
    6
    huhu, bây giờ minh thấy ghi quá. Tự nhiên hôm nay thấy dưới bụng màu đỏ, ghi là queen kamfa (chắc bị lừa quá)