CÁ Sung

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi starking, 24/6/07.

1. starking

starking Member

Thích đã nhận:
    0
    mong các bạn hướng dân dùm mình nuôi mấy chú la hán từ 2 dến 3 ngón nó chỉ biết đòi ăn và hiền quá làm sao cho nó sung lên cám ơn

2. nicolas_nguyen

nicolas_nguyen Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    mỗi ngày bạn cho tụi nó ăn ít lại chút,bạn bỏ vào hồ 1,2 con cá mồi cho nó dí đi hay cho tụi nó kè nhau khoảng 30' hoặc cho đá kiếng.

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho ăn ít thôi ngày 1 lần đó là cách hữu hiệu vì cho ăn ít cá sẽ đói và trở nên hung dữ --->sẵn sàng tấn công mọi thứ trong hồ,và cũng cho soi gương nữa mỗi ngày cho soi cỡ 2 lần,1 lần là 30'!Đó là cách rất hữu hiệu em đã áp dụng cho cá của mình và kết quả là nó dữ khỏi chê !!!!!!!!

4. Cin Bling Bling

Cin Bling Bling Member

Thích đã nhận:
    0
    lên 3 đến 4 ngón là hầu như bọn nó tự động xung thôi ! 2 3 ngón thì mình nghĩ bạn ráng chăm cho nó béo béo ú ú là đc ^^, đừng để bị bệnh

5. tai25101989

tai25101989 Member

Thích đã nhận:
    3
    ở ngoài cao quý có bán thuốc làm cho cá sung bạn ra đó mua thử một chai mỗi ngày xịt cỡ 2 giọt bảo đảm cá của bạn sung liền>>>>>>>chúc bạn thành công

6. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Làm cho cá xung mà cũng phải dùng thuốc sao??? Theo mình nghĩ thì ko nên như thế vì cá nhỏ tất nhiên chưa thể hung dư , lớn lên thì bạn sẽ biết ngay mà :D :D :D.Cứ yên tâm chờ đi, chỉ lo đến lúc đó bạn lại "cầu trời cho chũng hiền khô"

7. starking

starking Member

Thích đã nhận:
    0
    xin cám ơn các bạn đã quan tâm các bạn đúng đó mình cho ăn quá nhiều em nào củng mập ú mình cứ sợ nó không đù chất ...

8. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên cho cá bạn ăn ít lại. Nó ăn nhiều nên nó lười thôi mà. Bạn cần cho cá soi gương + thả cá con cho cá bạn rượt thì cá bạn sung hơn. Chúc thành công !!!

9. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    cho nó ăn ít lại và mua cá sạc cho nó rượt mình làm thấy cũng hiệu quả lắm chúc cá bạn mau sung thân

10. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em nghỉ thì kô nên dùng thuốc cho cá nó sung thêm (em thì chưa ngh đến loại thuốc này), chỉ nên giảm số lần ăn ít lại và thả cá mồi. Bác nên đọc bài của Bác LongXD trong Phần Kinh Nghiệm bài đó có tên là Kinh nghiệm nuôi cá la hán các anh em trên diển đàn Bài này kô thiếu cái gì? chúc Bác thành công.
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=7053