Ca' teo mất hầu, lòi mang và chết sau 1 ngày đêm

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi ChanhNhucaCanh, 29/2/08.

1. ChanhNhucaCanh

ChanhNhucaCanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    XIn chào các Mod và các bạn. Em xin mở bài này vì tìm hoài không thấy chủ đề cá bị teo mang. nhưng em nghĩ lần này khủnmg khiếp hơn nên mở đại. đừng xóa nha các anh ơi.
    Mình xin đưa ra một trường hợp rất bi thảm. Con cá của người bạn đang rất xung, ăn uống bình thường, bỗng nhiên sáng ra thấy em nó nằm im một góc, sất xuống dáy hồ. vớt ra xem thì thấy cả cái hầu biến mất tiêu, lòi cả hàm răng nhai trong cổ họng cá, vớt ra ngâm muối, với thuốc trị các loại ký sinh trùng, thấy cá co' vẽ hơi mạnh hơn tí. nhưng tới chìu thì chết , vớt ra coi lại thì thấy cái phần nối từ bụng cá lên hầu dưới của cá mất tiu lun, không biết là bị gì, đưa lên xem co' ai bi hay không, cách chữa thế nào. no' bị còn thê thảm hơn con cá bị teo mang trên diễn đàn hồi trước đó. tiếc la không chu6p được hình. nhưng hồi đó thì còn thấy được đường nối từ bụng lên hầu dưới còn con này thì mất tiu lun. ghê lắm.~X(

2. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Cái nay` thì chắc anh em chưa ai gặp rồi.Em bó tay không dám ý kiến gì :(

3. GOD_FATHER

GOD_FATHER Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chài ui,cái bệnh này lạ ah nha,diễn biến nhanh wá,ko kịp trở tay.mà king khũng nữa chứ.tiếc là ko có hình để xem...

4. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chanhnhucacanh ơi,sao bạn để cá chết hoài vậy,cá bị như vậy là do bạn để nước quá dơ thôi,dù sao cũng chia buồn nha,nếu bị trường hơp vậy,nhớ hay nước bỏ thuốc kháng sinh vào,giúp cá không bị nhiễm trùng,thay nước liên tục,làm mọi cách cứu em nó

5. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Cái bác nack này bác ý đang buồn mà.Hic con cá mà bị thế chắc bác ý làm mọi cách rồi mà không đuợc nên đành để em nó đi bán muối thôi mà hic hic hic

6. ChanhNhucaCanh

Thích đã nhận:
    0
    nha`m o`i

sao bạn không đọc kỹ vậy, cá của bạn mình mà, . sau vu tham sat vứa rối mình không còn nuôi cá nữa. cá của ban minh mà. thiệt tình, mình cũng đâu có gà đến như vậy chứ phải không ne`. [-(
    :devil:

7. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hihi,sorry,tại mình thấy bạn kể về những chuyện buồn không,nên mình nhầm,xin lỗi hen,uh,1 người chơi cá mà để con cá mình chêt thì thật buồn ha,thôi thì anh em cùng nhau chia sẽ vậy,thân chào,chúc vui vẻ

8. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chia buồn với bạn của bạn. sao thê thảm thế. Chết cấp tốc lạ quá ha. Hồ cá lúc ấy như thế nào. Trong veo hay đục. Trước đó em nó có ăn nhằm thứ gì không nhỉ. Nếu đây là tai nạn, bạn cho các bạn khác biết và phòng ngừa với.

9. ChanhNhucaCanh

Thích đã nhận:
    0
    nước hoàn toàn chất lượng, trong và sạch. minh nghĩ là bị bọ hút máu, nhưng sao ại ăn mất tiu cái hầu mang, po' tay, không co kinh hiển vi nên không thấy được.:-S

10. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu có khuẩn "ăn thịt" như vậy thì lúc bạn vớt cá ra đến bây h tay bạn còn mấy ngón??