cá thần tiên bị điên!

Thảo luận trong 'CÁ THẦN TIÊN' bắt đầu bởi kesytasos, 26/1/08.

1. kesytasos

kesytasos Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X( em đang sở hữu một cặp cá vàng, một cặp thần tiên, 3 chú cá lau kính , một bày ngựa rằng màu cam và xanh đen .ah`` quên hai chú cá chuột nữa chứ.:rolleyes:....chúng được nuôi trong hồ 80*45*40,tình hình lúc đầu thì anh em hòa thuận,ăn khỏe và bơi lội rất tung tăng nhìn thích lắm.nhưng mấy bữa nay sao anh em có vẻ không dồng tình.nhất là 2 anh thần tiên.mỗi lần em cho chúng ăn thì cũng ăn bình thường,nhưng song song vừa ăn chúng vừa cắn và rượt đuổi anh em nào lai gần thức ăn....nhìn rất dữ :devil:...một ngày em chỉ cho ăn một lần vào buổi sáng vì chiều phải đi kiếm money.thức ăn cho chúng là 1000 bobo,2000 cá rồng rồng loai nhỏ nhất và 1000 trùng chỉ.thích nhất là giai đoạn nhìn chúng ăn trùng chỉ.đầu tiên là 2 chú cá vàng tham ăn rùi tới mấy anh lau kính cứ bám suốt trên khay trùng chỉ.tầng dưới là 2 anh cá chuột. mấy bữa nay 2 anh thần tiên cứ canh tới giờ ăn là lượn xung quanh khay tc và cắn tất cả anh em nào đang ăn hoặc đang bơi tới dể ăn.thấy thương mấy đứa nhỏ em mua thêm một khay tc nhưng vẫn không hiệu quả vì bây giờ hai anh em thần tiên chia ra hai bên để canh giữ hai khay tc và cắn liên tục anh em nào tới gần.hic hic....nhìn thấyy vậy khó chịu quá nhưng không biết làm sao? mong các anh chị gần xa cho em lời khuyên và cách khắc phục nha..vì đi làm về mệt chỉ cần nhìn chúng bơi lượn vài vòng là thấy người nhẹ nhàng hơn nhìu lắm...........àh nhưng cũng co'' một điều em nghĩ là hai anh em thần tiên đang làm tổ.vì em thấy có một anh bụng hơi to.còn anh kia thì không?xin anh chị cho em thêm nhiều góp ý dể sớm gq:-*:-*:-*thanks a lot

2. killer

killer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    lấy 1 cái chén bị vỡ tựa 1 cái ổ cho chúng .....bỏ 2 cái đồ đựng tc đi cứ bỏ tc mỗi nơi 1 tí..........rồi yên tâm mà đi làm.........khuyên 1 điều này nữa đừng cho ăn bobo nhé.....chẳng thấm thía tí nào cho bọn cá đâu....chúc may mắn...~~

3. sinh

sinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hello!anh nói "tc" là cái gì vậy???:confused::confused::confused:

4. Dark Raven

Dark Raven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hic! Cá thần tiên là vậy anh ạ! Em cạch nuôi mấy em này từ lâu rồi vì bọn nó dữ quá! Cắn 3 đuôi ko mỏi mồm! Mà trong bể anh có cây thủy sinh ko? Nếu ko có thì anh trồng đi. Cũng hãm được một tí sự hung hãn đó!

5. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    tc là trùng chỉ

Nếu bạn thấy 1 con bụng bự rồi thì hãy dẹp bọn kia đi và trong hồ để 1 cái chén cho bọn chúng đẻ.Nước ấm,lọc ít, sủi Oxy nhé bạn.Chúc bạn có cá con khỏe mạnh

6. lephuong215

lephuong215 Active Member

Thích đã nhận:
    12
    cho em hỏi cá thần tiên có mấy loại vậy .em nghe hình như là 3 hay 4 loai fải ko zạ

7. gaubongnice

gaubongnice New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá thần tiên á, hí, loài này với đồng loại còn cắn nhau giành thức an nữa là, em tứng nuôi 2 em thần tiên bé chung với 2 chú ba đuôi, khi còn thần tiên còn bé, 2 chú ba đuôi vẫn nhường thức ăn, sau này lớn nó lại cắn ba đuôi, em cưng ba đuôi lắm, thấy cảnh trái quấy đó, em cho 2 thằng ông tiên xuống hồ sát thủ cho nó biết thế nào là lễ độ, giờ hồ bình yên roài, 2 em ba đuôi, 2 em neon, 2 chuột tím, 2 chuột trắng, 2 chuội trắng có vằn đen, khoe hàng luôn , kekeke

8. CA_CHIM_CUN

CA_CHIM_CUN New Member

Thích đã nhận:
    0
    ACE cho em cá thần tiên với

Các anh chị ơi nhà ai có nhiều cá thần tiên san sẻ cho em 3 đôi với.tết về quê chơi thần tiên của em die hết rùi.Ai có cho em với thiếu chúng bể kém sinh động hẳn đi chán wá. sdt của em 0949.668.442