Cá Thanh Long (Asian Green Arowana) của em

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi thanhbinhdn, 17/8/05.

1. thanhbinhdn

thanhbinhdn New Member

Thích đã nhận:
    1
    [imgo]http://i21.photobucket.com/albums/b293/thanhbinhdn/Hpim0351.jpg[/imgo]

Đây là cá của em, cá con như thế này có ăn thằn lằn được chưa các bác? Mới bắt về nên nó chỉ ăn cá chép con thôi.

2. thanhphu

thanhphu New Member

Thích đã nhận:
    14
    cá thế chỉ cho ăn thằn lằn nhỏ thôi(ko nó bị nghẹn mất):applause: :applause: :applause:

3. tuankiet6776

tuankiet6776 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn bao nhiêu cm rùi, theo mìnnh thì không nên cho cá ăn cá chép, dễ bị đen cá lắm, còn thằn lằn thì nên bắt con nhỏ thôi, con lớn móng chân sẳt lắm, không tốt cho bao tử, bạn post hình nhiều nhiều cho anh em xem với nhé

4. tranlethuan

tranlethuan New Member

Thích đã nhận:
    13
    Theo mình , thì cá Rồng là loại dễ ăn , dễ thích nghi , do đó ta nên tập cho ăn ngay từ bây giờ ( khi cá còn nhỏ) các loại thức ăn , kể cả thức ăn khô
    Lúc trước , khi mình chưa biết diển đàn này , lúc nuôi cá mình cũng bị những trường hợp như vậy
    Có người thì nói : - Cá chép xương , cá rồng ăn vào hư bao tử
    - Cá lóc nuôi , có nhiều hóa chất
    - Gián hôi , ăn vào cá sẽ hư mắt
    - V.... V.....
    Đủ lý do hết bạn ơi , mình khi đó cũng không biết phải làm sao ? Cuối cùng mình quyết định , cho ăn tất cả những gì mình có , tập cho cá ăn tất cả
    May nhờ người bạn cho địa chỉ trang web này
    Thì giờ đây sao khi đọc hết những bài viết về cá rồng , ta nên cho chúng ăn tất cả những gì là cần thiết cho sự phát triển của cá
    Tránh lệ thuộc vào một loại thức ăn , để sau này nếu ta có đi ( Công tác , du lịch....... ) thì người khác cũng giúp ta chăm sóc dùm
    @thanhbinhdn: Bạn nên đọc lại trong box Cá Rồng này ............ Có nhiều bài viết hay lắm
    Chúc bạn nuôi con Thanh Long này đẹp và khỏe

5. thanhbinhdn

thanhbinhdn New Member

Thích đã nhận:
    1
    Lâu quá rồi bỏ bê nó quá hôm nay lại nhìn đến nó. Sao nó lâu lớn quá nuôi âần 02 năm mà có bi nhiêu đó thôi.

6. longvangchauc

longvangchauc New Member

Thích đã nhận:
    2

Nếu nói như hình con TL bạn up lên mà đã chăm được 2 năm thì mình nghĩ em này bị ĐẸT hoặc là nhỏ con phẩm sinh!!!Nếu đúng như vậy thì bạn Vổ Béo em nó thêm nhiều nữa để Nỡ bề ngang nhìn cho em nó Gấu hơn:D,an ủi lại được phần nào bao năm chăm sóc,chứ 2 năm rồi mà thấy không thua gì mấy em mới "Nhổ Giò" thì nhìn buồn thiệt.Bạn cho em nó ăn nháidế nhiều vào sẻ có lợi để cải thiện cho vóc dáng em nó đó.Chúc cá bạn mau phát triển hơn nữa ở sắc vóc.Thân ái chào bạn

7. cavang24k

cavang24k New Member

Thích đã nhận:
    1
    trời bạn nè nuôi gần 2 năm rồi ah.mình cứ tưởng em nó mới được có mấy tháng.hix suy dinh dưỡng nặng rồi bác ơi:D

8. Discuslam

Discuslam New Member

Thích đã nhận:
    17
    Con này mà 2 năm tội nghiệp nó quá.Mình thấy con này cao lắm là 5 tháng....Bạn nuôi chung con Tôm coi chừng nó kẹp tét đuôi cá bạn đấy.

9. linhtay

linhtay New Member

Thích đã nhận:
    0
    em nuôi thanh long đuôi vàng mơi duoc 1 tháng nhưng to phết rồi kjhi mua được 15 phân bây giờ cũng được 20 phân rồi nhưng còi lắm các bác chỉ giáo thêm cho?

10. thanhbinhdn

thanhbinhdn New Member

Thích đã nhận:
    1
    Up lại hình cá còi của em.

11. kinh_kamfa

kinh_kamfa New Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanh long Asian Green Arowana sao đầu không gù thế. Tui cũng có một con nè, có giấy khai sinh và số seri đàng hoàng, đầu nó có cục gù nhìn đã lắm

12. thanhphu

thanhphu New Member

Thích đã nhận:
    14
    cá rồng mà có cục gù nghe giống la hán wá:laughing: ,lạ quá nhỉ:eek:

13. hophai980

hophai980 New Member

Thích đã nhận:
    1
    cá bạn đẹp lắm! nhưng theo mình thì ko nên rãi sỏi vì ko tốt cho cá đâu (có sai sót gì mong bạn bỏ qua cho ^^)

dtvienduy thích bài này.