cá thay đổi tính tình ???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi akatsu_mutsu, 22/10/07.

1. akatsu_mutsu

akatsu_mutsu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em đang nuôi 1 con new king, những tuần đầu em nó rất sung và ăn cũng rất dữ, tự nhiên bây giờ em nó dỡ chứng ăn rất ít và không còn sung như trước nữa => có cách gì chỉ mình vụ này nhe !!

2. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    1 là cá của bạn bị strees vì sợ do 1 trong những nguyên do sau đây : "nguồn nước bẩn ,di chuyển cá ra khỏi hồ nhiều lần , để nơi ánh sáng trực tiếp , đông người wa lại"
    2 là cá của bạn sắp bị bệnh
    ban nên post hình lên cho anh em trên 4r đánh giá và tìm ra cách giải quyết cho bạn
    Chúc cá bạn luôn đẹp

3. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    bạn kiểm tra lại chất lượng nước nha ! xem độ PH.........có thể cá của bạn đang bị chướng bụng hoặc bị bệnh đường ruột rồi đấy.....nhớ thay nước đều và tăng lượng muối trong hồ.....nếu cá đi phân màu trắng thì là bị đường ruột......mua thuốc trị đường ruột ở cửa hàng cá cảnh về trị bệnh cho cá......Thân...chúc may mắn

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Dĩ nhiên là môi trường sống tác đông trực tiếp đến cá rồi,chứ ko lí do gì mà cá phải thay đổi tính tình cả,đầu tiên bác nên xem lại chất nước,chất nuớc có ổn định ko,độ ph thế nào,nếu thấy nước có vấn đề cần phải sử lí ngay bằng nguồn nước sạch,nếu đã phát hiện ra nguyên nhân cần bồi dưỡng lại cho cá,như cho vào cá mồi để nhử!!!! chúc bác thành công!!!!

5. tuan_ma72

tuan_ma72 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình nghĩ có thể cá bạn bị sốc nước.Mỗi lần thay nước bạn chỉ cần rút ra 1/3 hồ thôi

6. quanlahan

quanlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái này do cá bị sốc,nước hoặc do sợ hãi,bạn cho cá kè mÁI HOẶC COI LẠI nguồn nước đi nhé

7. akatsu_mutsu

akatsu_mutsu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn anh em góp ý, em sẽ làm theo những lời anh em nói => hy vọng cá sẽ khỏe để 2 tháng nữa pót lên cho anh em xem

8. trangbungbu

trangbungbu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mỗi lần thay nước , mình thay tới 50% lượng nước trong hồ lần . mình dùng 1 tấm kính ngăn hồ , mỗi lần thay thì mình nhốt em nó vào 1 góc rồi thay . mình thấy nó cũng bình thường , không nhát như cá của bạn