Cá thích va vào thành hồ ?

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi ane, 22/11/07.

1. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ae cho hỏi là sao cá mình cứ "liếc" thân vào thành hồ giống như bị ngứa vậy ? Mình quan sát kĩ không thấy nấm trắng hay lở loét gì.Giờ hai bên vai nó mất hết châu. Mà mấy con nuôi chung hồ thì không có hiện tượng đó(chỉ có một em đó thôi). Xin các bác có kinh nghiệm chỉ bảo :crying:

2. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao lên hai bài nhờ mod delete hộ. So sorry !!! ...............

3. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá giỡn đó pác, nếu đã wan sát kĩ mà ko thấy gì thì hiện tượng này là bình thường thôi pác.

4. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình quan sát thấy vùng nó hay quệt vào hồ mất hết châu rồi. Mà cũng lạ, chỉ có 2 con king kim cương mới làm thế, còn con kim cương thì không(mình nuôi cá bột - một ngón). Mình đang nghi là khi ở tiệm người ta cho ăn gì đó, về nhà không có chất đó nên sinh ra như thế. Không biết có trường hợp như thế không ?

5. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn xem cá có bị nấm hông? dạo này trời lạnh cắm sưởi cho em nó. Còn ko phải nấm thì chắc nó thấy bóng nó dưới đáy hồ nên nó giỡn thôi, hầu như con nào cũng hay làm trò này.

6. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình quan sát kĩ càng là không có một dấu hiệu bất thường nào(không đốm trắng hay lở loét gì).Mùa này hơi lạnh nhưng từ khi mới mua về(trời còn nắng ấm) nó đã làm thế rồi.Mình không dùng cây sưởi. Mà nó "liếc" vào thành hồ tùy tiện, bất cứ chỗ nào(y như khi nào ngứa thì gãi vậy) nên không phải do thấy bóng của nó(nó cũng không hung hăng với mấy con kia). Chắc em nó muốn tèo ?! Mấy con khác đôi khi cũng làm thế nhưng rất ít khi. Để mình ra tiệm hỏi mua thức ăn trước khi bắt nó về xem thế nào. Hi vọng là một kinh nghiệm các AE tham khảo. Thân !