cá TL xù vảy ửng đỏ,làm sao đây mấy bác...help help

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi detucaibang, 9/6/08.

1. detucaibang

detucaibang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mới mua con Tl nhỏ bằng ngón tay về.nuôi được mấy bữa thỉ thấy 1 cái vảy của nó ửng đỏ lên,tưởng ko có chuyện j,hôm sau thay nước cho cá bằng nước nuôi cá la hán vẫn còn sach(thằng em em nghĩ vậy) ,giờ con cá TL từ phía vây lưng trở về đuôi toàn thân ửng đỏ,xù vảy.Giờ làm sao đây mấy bác,cách chữa trị ,bỏ muối,chăm sóc như thế nào vậy mấy bác...cảm ơn mấy bác

2. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Nếu được thì bạn post thêm mấy tấm hình để mọi giúp cho bạn.

3. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn lại ấy nước dơ của hồ cá la hán thay cho em nó thì nguồn nước sao mà sạch được, mình nghĩ em nó bị xù vảy là do nườn nước dơ rồi.......Bạn nên thay nước mỗi ngày 20% cho ít muối và chỉnh nhiệt độ 31 độ C đợi 1 tuần xem sao bạn àh

4. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Mấy chủ để của bạn này hình như là có vấn để; hết chuyện pH bây giờ lại lấy nước cá lahan mà thay cho cá rồng.

5. detucaibang

Thích đã nhận:
    0
    Ặc,nhà em nuôi la hán với TL mà,mới rước 1 em về,nó bị vậy em mới hỏi,cảm ơn bác đã giúp đỡ....

6. detucaibang

Thích đã nhận:
    0
    Ra tiệm bán cá ông chủ bảo cho ăn nhiều,mua 2 viên thuốc màu xanh 16k,về bỏ vô hồ ,ngâm 3 ngày.em thấy kì kì,cá ăn nhiều thì sình bụng chứ bị j đến vảy với đuôi,mong các bác giúp đỡ,cảm ơn,hic