Cá trê trắng.gởi các bạn xem nhé

Thảo luận trong 'CÁ ĂN MỒI' bắt đầu bởi trinh phuong an, 14/2/07.

1. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    mình có 1 em cá trê trắng.gởi các bạn xem nhe.

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Con này CÂY VỚI CÁ nghĩ chắc nó bị bạch hóa rồi , cũng có cái nét đẹp từ cái áo ấy nhỉ , còn con PLT HỎA TIỄN của bạn có màu đen ...kì diệu đẹp thật , bạn có thể chụp nhựng con còn lại và thêm tấm ảnh của con cá trê cũng như con PLT được không bạn ? thank trước rồi nha.

3. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    không phải bị bạch tạng đâu.căp cá trê này mình mua bên thái cách đây 4 năm khoảng 5cm 30usd.1 con bị con mỏ vịt nuốt lúc mới về.ở sg mình chỉ thấy bán có 1 lần ở 23 lưu xuân tín mình cũng có mua 1 cặp nhưng cho người bạn nuôi chết rồi.đây là mấy hình chụp cũng lâu.để mình chụp thêm vài hình mới gởi các bạn xem.
    [IMGo]http://img297.imageshack.us/img297/2874/img6792mt4.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://img297.imageshack.us/img297/1105/img6768ds7.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://img297.imageshack.us/img297/3718/img6767oh9.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://img297.imageshack.us/img297/9093/img6765gy9.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://img297.imageshack.us/img297/1500/img6763df5.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://img297.imageshack.us/img297/7946/dsc00759jw8.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://img297.imageshack.us/img297/6041/img6759up6.jpg[/IMGo]

4. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ÚI trời!Mới vào thấy cái tin mới ở trang chủ có bài viết cá TRÊ TRẮNG,vưa ngạc nhiên và thắc mắc cá TRÊ mà cũng có người nuôi kiểng nữa,mà là cá trê Trắng mới ĐỘC chứ=)) ,lò dò mò vào thì hóa ra chủ nhân của chú cá trê nầy không ai khác lại là ông bạn TRÌNH PHƯƠNG AN bên forum cá RỒNG:), phải nói là bái phục ông bạn luôn ôm đồm quá xá=))đi loanh hoanh các forum cá tham quan đụng tá lả.Ông bạn chơi đủ kiểu,đủ chuẩn loại đáng nể thiệt mà chơi toàn hàng độc mới oách chứ:applause: vài dòng cùng chia sẻ với ông bạn.Thân chào bạn

5. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    ô hô bây giờ CÂY VỚI CÁ mới biết cái bể của bạn toàn là động vật ăn tạp không , hay tuyệt , mỗi ngày tốn nhiêu tiền đồ ăn cho tụi này thế .

6. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    1 ngày chỉ riêng hồ này 10k = 500gr cá tạp cho ăn trước xem được 10p thêm 30k cá chép = 600gr xem được 5 phút.vì mê nuôi cá ăn mồi to xác chứ nuôi bọn này 1 năm tính ra tốn kém hơn tiền mua cá và tiền thức ăn 1 e KLHV.không cho ăn đều hay cho ăn cầm hơi vẫn được nhưng cá sẽ xấu,không lớn,hình dáng trông chán lắm.đã chót thì phải chét luôn vậy.

7. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Ông bạn này giống mình ngày xưa, nuôi tùm lum trong bể, mình cũng thix cá to lắm nhưng sau này to quá nhảy ùm ùm sợ lắm...

8. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    bác post còn thiếu 1 con vịt bông nữa thì phải,à mà sao bác không dịch chuyển mấy con cá khổng lồ này vào cái hồ 3 mét luôn cho nó rộng rãi,nhìn sướng con mắt hơn nhiều

9. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ui bác ơi con trê trắng nghe ông bà ta thường nói nó ăn xương người vào những mua nước nổi ấy!nên nó mới trắng như thế!nhưng mà đây cũng là nghe nói thôi cũng chưa từng thấy bao giờ!

10. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chài chài

mấy con này nhìn vừa to mà lại vừa đã nữa , con nào nhìn cũng to tổ chảng , nhìn sướng thật

11. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    ông bà nói đúng,mình đã từng thấy cá trê trắng khi bốc mộ gần ao và sông rồi,nhưng con trê đó chỉ trắng so với cá trê đồng thôi,có khi nó vàng vàng nữa.trắng hơi xám xám như trê phi vậy,còn đây là giống trê trắng đúng nghĩa,bạn quan sát kỹ sẽ thấy có sự khác với trê VN.đó là miệng chúm lại,không bẹt ra như trê VN.nó hay chui đầu vào ngóc ngách,ủi đầu xuống san hô nền,nên nuôi nó cũng có lợi,ăn cá mồi trong các góc nhỏ,ăn cá chết bị hút vào bơm,khuấy động nền san hô giúp lọc nước sạch hơn.

12. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    bạn để ý cũng ghê nhỉ?đúng là thiếu con hông vĩ da beo.vì mấy bữa trời lạnh nó làm biếng hoạt động nên không chụp được nó săn mồi.
    Hồ 3m mình đang nuôi 1 loạt cá cùng kích cỡ để sau này đẹp hơn,cho bọn này vào thì có đẹp hơn nhưng chẳng nuôi thêm được con nào khác.
    hồ 3m mình đang nuôi 3 hải tượng,3 hồng vĩ mỏ vịt,3 cọp rằn,3 HV da beo,3 cá sấu hỏa tiễn(1 trắng 2 đen mõm ngắn),3 hoàng đế,3 ngân long.hy vọng đến hè này bọn chúng lớn sẽ rất đẹp.

13. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Chới ơi chời bể 3m mà bạn nuôi quá xá vậy như thế là chật rồi à không quá chật ấy chứ , sao 2-2,5 tháng nữa bạn sẽ thấy , .....chúng là loại tạp nên rất mau lớn ...có lẻ bạn nên tính lại diện tích bể cũng như mật độ cá trong bể rồi ấy.

14. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    úi trời,thả cá như vậy chắc nó ăn còn tốn tiền hơn mình nữa anh nhỉ ? :D

15. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    bạn nói đúng nhưng với điều kiện tất cả đều sống và phát triển đồng đều.mình nuôi như vậy là để loại trừ,nếu như nuôi số lượng vừa đủ từ ban đầu,có em nào chết thì bạn đi mua 1 con khác thế vô cho cùng kích thước là chuyện khó khăn vô cùng.bạn nên nhớ chúng là cá ăn mồi hung dữ,kích thước không tương đồng và lạ nhau thì sẽ chết ngay thôi.nếu như còn sống đủ mình sẽ lựa con đẹp nhất để lại nuôi.đó là kinh nghiệm của mình.

16. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    các bạn có thấy con trê trăng và con cửu sừng trong hồ hồng vịt không?dù kích thước nhỏ hơn rất nhiều nhưng không bị ăn thịt đó?do chung sống với nhau từ bé.hôm nọ thiếu 1 con cá sấu,mình mua 1 con 25cm bỏ vào bị con cá mập nuốt trọn.

17. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    lót dạ tối thiểu 20k/ngày để nó đói nó cắn nhau chết con nào cũng xót cả,

18. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    hồ 3m mình đang nuôi 3 hải tượng,3 hồng vĩ mỏ vịt,3 cọp rằn,3 HV da beo,3 cá sấu hỏa tiễn(1 trắng 2 đen mõm ngắn),3 hoàng đế,3 ngân long.hy vọng đến hè này bọn chúng lớn sẽ rất đẹp
    cháu nghĩ bác nên loại bỏ cá hải tượng khỏi bể vì bọn này có thể dài từ 2,5-5 mét (có thể là hơn)vả lại bọn này rất khó sống trong một môi trường chật hẹp (mặc dù hồ của bác cũng không phải loại nhỏ),hải tượng mà to ra chắc có nước ngân long ,hoàng đế ,hõa tiễn trở thành thức ăn cho nó quá[-( [-( [-(
    nhân dịp năm mới này cháu chúc bác có được những bể cá khổng lồ vừa ý

19. tuanmano

tuanmano Active Member

Thích đã nhận:
    37
    mình nghĩ hải tượng nó chỉ đạt tới kích thướng 2-2.5m khi nuôi ở hồ lớn chứ hồ 3m thì ko thể đạt đến như vậy đâu, với lại nuôi từ bé nó sẽ ko cắn nhau (trừ khi nó cắn nhau từ bé :D :D )

20. superfish

superfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    uhm cá này giờ cung hơi hiếm tôi co 3 con gần đẻ được rồi hy vong vài tháng nửa bán đầy tp hihihih con này thiếu bông nhiều quá ,