Cá trống thiếu cá mái

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ducmail, 7/2/07.

1. ducmail

ducmail Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Một số anh em nhà cửa chật chội không có điều kiện mua nhiều hồ. Vậy nếu chỉ có 1 hồ thì nuôi 1 con cá la hán trống có ảnh hưởng gì không? Nếu chỉ nuôi 1 con trống mà không có con mái thì có vấn đề nghiêm trọng lắm không? :blushing:

Mời anh em thảo luận cho vui :D . Nhà mình còn dư 1 hồ nữa, mình định để dành nuôi con mái hoặc nếu không thì chơi bể thủy sinh vậy.

2. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ý bạn muốn nói là ảnh hưởng đến vấn đề gì, theo mình nghỉ thì không có vấn đề gì nghiêm trọng cả, cá vẫn phát triển bình thường, tuy nhiên "không có em bầu trời như không có nắng " chút thôi

3. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    hi, theo ngu ý của mình thì nếu có mái vẫn tốt hơn, mình đang xài hồ 80 cm đó,có ngăn ra 1 ngăn 20 cm, lâu lâu mình thả em mái vào cho thắng kinh ngũ sắc của mình nó de chơi, mình áp dụng theo phương pháp này để cho nó lên đâu đó mà,nhìn nó sừng con cá mái vui lắm kia.vài ý kiến nhỏ thôi nhé vì mình cũng mối chơi khoảng 3 năm gần đây thôi ah

4. abin

abin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    để thêm 1 con mái hay 1 con trống kế bên sẽ giúp nó sung lên thôi,nếu ko có thì cho nó soi gương,ko có vấn đề gì nghiêm trọng cả,bạn con dư 1 cái hồ nhường rẻ lại cho tui đi,khỏi nuôi cá mái chi cho tốn tiền :D ,đang thiếu hồ :p

5. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    sung lúc đầ thôi bạn ah.dc 1 thời gian là bình thường,mạnh con nao con đó lo.mà chỉ mấy con nhỏ thôi,mấy con lớn nó mà thấy nhau thì nó dẫy 1 cái,lau nhà cũng đũ mệt.muốn nuôi ngăn thì cứ mua tấm kiếng có nhìu rãnh(mờ mờ) thì dc thôi.chừng nào đẻ thì thay kiếng trong cho nó làm wen.tốt nhất là 1 hồ 1 em,cá sẽ cảm thấy thoải mái và sung hơn.bơi lội tự do cũng có ích trong việc tăng gien sung of cá.thân