cá tự nhiên đen thui

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi Phuc Nguyen, 29/1/07.

1. Phuc Nguyen

Phuc Nguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm em mang chú la hán nhà em về màu sắc sáng và không đen nhưng sao càng nuôi lại càng thấy đen giờ đen thui như cục than vậy :crying: và nhìn xơ xác lắm dù vẫn cho ăn đầy đủ. Không biết cá nhà em bị bệnh gì và ko biết chữa bằng cách nào vậy mấy anh.~X(

2. 0Sun

0Sun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể là do nước, bạn thử kiểm tra PH, Clo,.. như thế nào, đồng thời kiếm cho hắn một cô bạn gái xem.
    Hy vọng cá của bạn sẽ đẹp trở lại.

àh, bạn chụp hình cho xem thử luôn nhé.

0Sun

3. quanghuy

quanghuy Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nghĩ mấy hôm nay trời lạnh cá bị đen đó bạn ơi cá mình cũng vậy nè đen thui,bạn mua cây sưởi về cho nó đi

4. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng nghĩ thế vấn đề chính là nước và nhiệt độ thôi, À Osun cho mình hỏi bằng cách nào đo được Clo, nếu đo được sài nước máy sẽ an tâm lắm

5. 0Sun

0Sun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Clo thì mình dùng chai khử clo, có bán ở tiệm bán cá, nhưng có thể tập cho cá quen với clo được.

0Sun có anh bạn chỉ dùng nước máy cho cá thôi, mà bé nào cũng đẹp cả lại đỡ tốn công phơi nước, xử lý lắm.

Nhiệt độ thì mình cũng không lo lắm vì cá Lahán có thể vẫn vui vẻ từ 25-31 độ mà, mấy bữa đo nhiệt độ thì nước lạnh lắm cũng chỉ 25 độ thôi. Mình nuôi trong phòng mà, nhiệt độ phòng mấy bữa nay khoảng 27-28 độ thì trừ 1-2 độ là nước cá. Mấy bé mình thả ở non bộ ngoài sân còn lạnh bằng mấy mà vẫn tung tăng tốt. :D

0Sun.

6. Trọng Hoàng

Trọng Hoàng Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình có một phát kiến nha các bạn :
    Ta có thể dùng thiết bị Ozon sẵn có trong nhà để khử Clo và các chất độc hại khác có trong nước không bạn , giống như ta thường khử rau sống khi mua về, các bạn cho ý kiến nha!

7. acc4012

acc4012 Member

Thích đã nhận:
    0
    Chắc cá của bạn không hợp nước đó, có khi nước có vấn đề gì đó có thể là chất độc hại như thuốc tẩy độ pH, hoặc do lạnh...