Cá và hồ rong của Hai Lúa

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Hailua, 11/3/06.

1. Hailua

Hailua Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình post hình cá và hồ rong mình mới setup được 2 tuần, mong anh chị em cho ý kiến và chỉ dẩn thêm

2. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    @hailua: Bác mua mấy con cá KOI đó ở đâu vậy . Bể 80*40*45 nuôi đc cá KOI hôn vậy.

3. bekhang

bekhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    đúng đó , bạn mua cá koi đó ở dâu vậy chi mình đi . hồ của bạn nuôi nhiều wa vậy , mà thú thiệt những chú cá của bạn dòm dễ thương wa

4. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá của bác đẹp thiệt đó . Hồ thứ 1 nhìn cũng đẹp nhưng nước hơi dơ đó , còn hình thứ 2 thì đạt rồi .

5. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hình như có chút vấn đề

Hồ nuôi cá của bác có trang trí một nhánh san hô khô hình như kg ổn vì cá chép bơi rất năng động sợ khi chúng giật mình e rằng sẽ va vào san hô làm chúng bị thương thì tội.

6. Hailua

Hailua Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Hồ cá KOI

hồ cá mình hiện tại: dài (1,4 x 0,5 x 0,7)m, cá chép mình hiện tại mỗi con dài trung bình 3-4 tấc, cá này mình mua nhiều nơi: Tiệm công viên cá- Lưu Xuân Tín, Nguyễn Thông, tuổi trung bình 2 năm, nuôi cá này mỗi tuần mình phải thay nước 1 lần, hồ cá mình nuôi có : Chép, Cá Mập, Hỏa tiển, khủng long, gấu trúc, la hán, sặc thái, .... có thể gọi là lẩu thập cẩm, giống cá này nếu cho ăn đầy đũ lớn nhanh lắm.

7. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    Ai cha để nhánh san hô vào k ổn đâu, mình đã bị rồi con King của mình đầu bự luôn nhào vô nhánh san hô 1 cái trầy tét lét lòi mở ra luôn cũng may là mình nuôi chung với con khỉ nên nước hơi mặn sau khoang 3 ngày cũng lành lặn (cám ơn Chúa), từ đó trở đi trong hồ k có bất kỳ vật gì hết trơn hhehe...

8. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác bỏ cái nhánh san hô ra đi, mình thấy bỏ vô chẳng đẹp hơn đc bao nhiêu mà nguy hiểm lắm. Cá của bác toàn cá KHỦNG LONG ko ah ko có con nào nhỏ (hình như có cá tra :D) bác thả cá nhiều quá, bác xem lại bỏ bớt mấy em ra đi.

9. Dang

Dang New Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy con cá của bác đẹp quá, mà làm như hồ đầu hơi nhiều cá đó

10. bongbongca

bongbongca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    @HaiLua: khi đỏ của bác nhìn ghiền luôn...đã quá..đã quá. Còn hồ rong em nghĩ pác pót qua bên khu vực thuỷ sinh ah, bên đó pác sẽ tha hồ đc nghe bình LOẠN ....

11. Hailua

Hailua Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào mọi người,
    cám ơn mọi người đã góp ý, nhưng thực tế nhánh san hô mình để gần 2 năm nhưng chưa có sự cố gì cả, và đó là nơi ẩn thân của mấy chú cá nhỏ :la hán Gấu Trúc, secan,..... Thật sự mình cũng đang lo hồ không chứa nổi cá, hiện nay mỗi tuần mình phải thay nước 1 lần, còn chú Cá Tra ( ông bà già ở quê lên cũng nói y như bạn) mình mua ngoài Lưu Xuân Tín, họ bảo là Mập Sông, hic hic!!, chắc bị lừa gần 2 năm nay rồi.

12. bongbongca

bongbongca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bác Hai ơi, đúng là cá Tra nhìn giống cá Mập dze luôn...nên chắc vì thế mấy tay bán cá mới khai sinh ra tên mới là <Mập SÔng> cho oai oai ý mà...hihi...nhưng miễn là bác nuôi thấy nó đẹp là okey...