Cá vàng chúi đầu help!!!!

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi lieukhanh, 1/2/12.

1. lieukhanh

lieukhanh Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Tình hình là tự nhiên thấy thích muốn nuôi cá vàng nên mua về 2 con các vàng nhỏ nuôi trong 1 cái chậu nhỏ. Nhưng sao 2 con cá lúc mua về tới nay nó cứ cắm đầu xuống đât ko hà :crying:???? ko bit 2 pé này có bị sao ko nữa? ai bit cách làm cho chúng trở lại bình thường giúp em với :crying::crying:

2. tranvuhuy

tranvuhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    cắm đầu xuống đất là biểu hiện của bong bóng ! Bệnh này cho nhịn ăn nếu thấy đỡ thì còn được , chứ k đỡ thì vô phương cứu chữa

3. lieukhanh

lieukhanh Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Thanks bạn! Bây h các pé đã hết chúi nhưng từ lúc mua về tới h thả thức ăn vô nó nhảy lại đốp rùi nhả ra ko chịu ăn khoảng 2-3 bữa j rùi (thức ăn viên ngoài tiệm). Sáng nay 1 pé đã qui tiên :(( kiểu này lo we'

4. sutulua

sutulua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Chắc nó hổng ưng cái thức ăn đó rồi bạn ơi,bạn cho ăn hiệu j vậy, hiệu của mình là kaokui rồi thằng em họ của mình nó cho cái bọc thức ăn cho con lan thọ và con thủy bao nhãn của nó cho mình mà chưa đọc hãng là nó đã vứt vào thùg rác rồi với lại ông ba mình hối về sớm tại ổng có kháh ở nhà :((

5. lieukhanh

lieukhanh Active Member

Thích đã nhận:
    3
    thức ăn viên hiệu Kaokui. sutulua ở cần thơ mua cá ở đâu j? có chỗ nào bán con lan thọ nhỏ nhỏ rẻ rẻ ko? nhìn mê con đó wa' :x:x