Cá vàng có cần !!!

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi gautruc, 18/4/07.

1. gautruc

gautruc Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn ơi, cá vàng khi nuôi mình có nên để muối vào để cá vừa giữ được màu sắc tươi tắn và vừa có thể ngừa một số bệnh thông thường hay không? Nhưng nếu để muối thì nồng độ như thế nào mới là hợp lý vậy?

2. longtin

longtin Black list

Thích đã nhận:
    27
    tất nhiên là phải cho muối rùi .Đỡ nấm lém .nồng độ còn tùy .Theo mình thì 1 muỗng CÀ FÊ cho 10 lít nước

3. gautruc

gautruc Member

Thích đã nhận:
    0
    mình chỉ để 1 muỗng cafe cho 20 lít nước thôi, như vậy nồng độ có vừa không?

4. gautruc

gautruc Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chỉ để 1 muỗng cho 20 lít nước, như vậy có hợp lý không?

5. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cái đó thì khó xác định lắm bạn ạh.Nhưng sau khi thay nước bạn cho cỡ 1 muỗng cà phê 20 lít nước là ổn rùi.Nhưng cá bạn thế nào có khỏe mạnh không.Chứ mình nuôi cá vàng thay cỡ một chục lứa rùi đó mà chả con nào sống sót qua hai ba tháng cả.Mình vẫn cho ăn thay nước thường xuyên 1 tuần 1 lần muh.Bạn giúp mình với

6. gautruc

gautruc Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của mình đã nuôi 4 em cá vàng gần 2 năm nay rồi, vẫn khỏe mạnh bình thường. Nhưng hôm trước cúp điện mình không có ở nhà để gắn máy bơm pin kịp thời nên một em đã bị "tiêu rồi" nhưng 3 em còn lại vẫn còn rất khỏe mạnh và mập ú. Mỗi ngày mình cho ăn 3 lần, nhưng mỗi lần cho ăn vừa đủ cho cá ăn khoảng 5 phút là hết thức ăn. Bạn thay nước mỗi tuần một lần là rất tốt, nhưng mỗi lần chỉ nên thay khoảng 30 - 40 % thôi, để tránh cá bị sốc nước.
    Mà điều đặc biệt nuôi cá vàng là phải luôn sục khí liên tục, nếu nước dơ thì phải mở máy lọc liên tục. Chất nước nhất định phải trong sạch để cá không bị nhiễm nấm.