Cá vàng đầu sư tử

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi hieu, 7/1/06.

1. hieu

hieu New Member

Thích đã nhận:
    42
    Em rất muốn có một bể cá vàng đầu sư tử, nhưng lâu lắm rồi không gặp được chỗ nào bán loại này nữa, hôm trước ó qua hàng cá ở Thái thịnh thấy có nhiều cá vàng nhưng chọn mãi không được đôi nào lại phải về không.
    Cách đây vài năm thì em thấy loài này hay bán trên khu Hàng Đậu, nhưng giờ lên chủ yếu là bể thủy sinh thôi~X(

2. hieu

hieu New Member

Thích đã nhận:
    42
    Quên mất, các bác ơi bác nào biết chỗ bán loại cá vàng đầu sư tử chỉ dẫn cho em với!!!!

3. caconboilonton

caconboilonton New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bạn Hieu. Năm trước gần Tết cá vàng nhập về rất nhiều, nhưng năm nay thì quả là hơi hiếm. Cá này ở chỗ Thịnh Láng chán lắm, lai đến đời F mấy rồi, không duyệt được đâu.
    Hiện tại trên Hàng đậu có 1 hàng đang có cá vàng đầu sư tử, hình dáng cũng duyệt được nhưng mầu sắc thì lại nhợt nhạt nên cũng chán. Chợ Thành công cũng có vài con, dưới chợ Mơ cũng thế nhưng trông không đặc sắc lắm.

4. buchu_kawaii

buchu_kawaii New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu muốn mua cá vàng đầu sư tử thì bạn cố gắng đến chợ Canh nhé.Ở đó có khá nhiều cá vàng đầu sư tử đó.Mỗi tội đi hơi xa...

5. hieu

hieu New Member

Thích đã nhận:
    42
    Cám ơn các bác chỉ dẫn cho em, có lẽ hôm nào phải lên Canh một chuyễn mới được, mấy chỗ các bác chỉ em cũng đã lượn qua rùi, toàn là lai tạp thôi . Em nhớ lại hồi cá vàng còn oanh liệt , chú vàng sư tử tuyệt mỹ luôn, đầu gù màu óng đuôi dài,,,, (thở dài) không ngờ giờ tìm lại khó thế
    Cách đây mấy tháng có lượn qua AG, lại thấy loại cá vàng hướng thiên, trong có vẻ đẹp nhưng có lẽ em mê cá sư tử mất rùi, không tìm thấy nó, em chả màng em nào hết

6. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Tết đang đến, các hàng cá nhập về vô khối cá vàng đầu lân, to như quả cam 1 con, có cặp con to gần bằng quả bưởi. Giá từ 300k - 400k/ đôi. Trên Hàng Đậu, chợ Thành Công, chợ Mơ rất nhiều