Cá vàng đen mắt lồi

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi ThienDieu, 20/10/08.

1. ThienDieu

ThienDieu Member

Thích đã nhận:
    0
    Mọi người cho tôi hỏi có phải cá vàng đen mắt lồi rất yếu so với các loại cá vàng khác hay không mà sao chúng hay bệnh và chết thế, trong khi các cá vàng khác không sao cả? Mọi người có bí quyết gi về cá vàng đen không? Giúp tôi với! Hơn 10 con cá vàng đen mắt lồi của tôi cứ lần lượt ra đi.[​IMG]

2. dungdaubac

dungdaubac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình xin trả lời bạn là không phải, cá vàng đen mắt lồi khỏe như những em cá vàng khác thôi. Mình có nuôi nhiều loại nên có thể so sánh được bạn ạ. Bạn xem lại chất lượng nước xem sao, hoặc là cá mới về đã yếu rồi. Chúc bạn có những em cá khỏe mạnh.

3. phuongqv

phuongqv Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng vậy, nuôi cả đàn cá nhiều loại cá vàng. Nhưng những chú cá đen mắt lồi điều lần lượt ra đi, trong khi đó các chú cá khác vẫn khỏe như trâu. Cá ngọc trai cũng vậy, nhìn nó yếu yếu sao ấy.

4. goldfish29

goldfish29 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    như bạn dungdaubac đã trả lời, cá vàng mắt lồi đều khỏe như các loại cá vàng khác, nhưng vì chúng hiền hơn và do cấu tạo mắt có khác biệt nên chúng không thấy xa và nhanh như các loại khác, cho nên thiệt thòi khi tranh giành thức ăn. Và như trên bạn cần xem lại chất lượng nước.

5. embuonemkhoc

embuonemkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thế bác nuôi hồ trong nhà hay ngoài ,nứoc thay ra sao ,hồ có diên tích là bao nhiêu, tông số cá trong hồ đang có?MỌI NGƯỜI CÓ THỂ GIÚP

6. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    em cũng vậy á, tụi vàng đen cứ ra đi hoài còn mấy con oranda và hạc thì khỏe re