Cá vàng ngọc trai của em sao ko đẻ??

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi kaiba, 14/4/08.

1. kaiba

kaiba Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào mọi người:), em nuôi đôi ngọc trai này cũng mấy tháng rồi mà mãi chả thấy con nào đẻ :D ko biết có con cái nào ko, ai chỉ cho cách phân biệt đc ko ạ

2. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    cá bạn đẹp đó. Không để vì chúng có vẻ còn nhỏ mà . tới thời kỳ sinh sản thì sinh thôi, cứ đề tự nhiên .

3. tran thanh liem

tran thanh liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    hình như là đúng do còn nhỏ đó bạn. mình cũng có 1 cặp nhưng cũng ko bít trống máy thế nào nủa. hehehehhe

4. Angel Fish

Angel Fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Có thể do bể hoặc cá của bạn quá nhỏ.Cá vàng chỉ yên tâm sinh hạ khoảng 1000 quả trứng (hơn cả mẹ Âu Cơ :D) khi ở trong bể rộng(200 lít )có nhiều rong và đủ con đực để giao phối.Có thể 2 em cá của bạn chưa thích nhau (^^!).Bạn nên mua thêm cá vàng để nó bắt cặp nhưng đừng để chật bể nhá .
    Cũng có thể cá của bạn quá nhỏ .Nếu đủ điều kiẹn thì lớn lên nó sẽ đẻ tốt.Chúc thành công!
    Nếu bạn muốn xác định giới tính của cá vàng thì hãy nhẹ nhàng bắt nó lên.Để sát mặt nước để nước ngập miệng cho nó còn thở.Tay khép hờ vừa đủ để cá không thoát được.Và cuối cùng là lật đuôi nó lên .Nếu cạnh trên của vây hậu môn lõm là cá đực ,lồi là cá cái.Nhớ là thao tác này phải làm thật nhanh ,nhẹ nhàng .Nếu không cá sẽ chết đấy.
    Lời cuối:Cá của bạn dễ thương lắm đấy ,chúc 2 em cá mau ăn chóng lớn khỏe mạnh sống lâu :p

5. minhminh197

minhminh197 Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bác Kaiba cho em hỏi bác mua cá vàng vẩy ngọc trai ở đâu vậy??:confused:Mình cũng đã đi nhiều hàng rùi nhưng mà chỉ có loại bé thui ko có loại to. mà loại ta trông nó mới óng ánh :crying::crying:. bác biết chỗ nào thì chỉ cho em với :x:x=P~=P~

6. kaiba

kaiba Member

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn các bác:D khì khì chắc 2 ông này vẫn con bé tí ti
    >to minhminh197: mình mua ở chợ ĐX, trên HHT ko có mấy, mà bây h cũng ko thấy bán loại này mấy thì phải :)

7. kaiba

kaiba Member

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn các bác :D chắc 2 ông vẫn còn bé
    >to minhminh: mình mua ở chợ ĐX, trên HHT ko thấy bán mấy . mà dạo này cũng ít nơi có thì phải.

8. bleeding_love87

bleeding_love87 Member

Thích đã nhận:
    0
    hix,cá ngọc trai của bác đẹp wá..nhà em có nuôi một con nhưng lại chết "ỉu",bây giờ thì có nuôi lại òi,nhưng mà nuôi con nhỏ thui...mất cong ẻm chết nữa...đang ráng gầy cho nó mập lên tí rùi nựng..hohoho!

9. MinhNgocst

MinhNgocst Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    mấy tháng làm sao mà đẻ được anh cứ nuôi độ 1 năm xem nào chỉ sộ không sống nổi 1 năm =))

10. toanxxxx

toanxxxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    mấy con ngọc trai với ran chu khó nuôi lắm, toàn chết mà chẳng hiểu sao cả, nói chung là không khỏe bằng mấy con cá vàng made in vietnam

11. vodaykieman

vodaykieman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy em này con bé lắm với lại khó lòng mà đẻ trogn bể kiếng nếu có đẻ ra cũng bị máy lọc hút hết

12. Diablo

Diablo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    à thì ra là cá hồng hạt chứ gì ai mà ko bít chứ wen wá mà !!!!!!!!

13. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Em thấy ranchu và ngọc trai cũng đâu đến nỗi khó nuôi.Chăm sóc như cá vàng việt nam là ok gùi.Nhưng mình phải cần tìm hiểu kĩ một số đặc điểm riêng của chúng đế chúng sống khỏe í mà.Cặp cá của bạn đẹp và dễ thương lắm