Cá vàng sư tử bơi ngửa ? xin mọi người giúp đỡ

Thảo luận trong 'Phòng chữa bệnh cho cá vàng - chép - koi' bắt đầu bởi cavangsutu, 21/8/06.

1. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Dạo này trong đàn cá vàng nhà em có 1 con cá vàng sư tử cứ bơi ngửa, kể cả khi nó ăn trông rất khó khăn khi lật mình lại. Em đã dưỡng thuốc cho nó rồi đảm bảo nó không bị bệnh tật gì, em có nghe anh em trong 4R mình nói là hiện tượng bong bóng cá, anh em nào đã gặp hiện tượng này rồi xin cho em lời khuyên .
    Cám ơn anh em đã đọc thư.

2. trucxinh

trucxinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên quan tâm để ý đến nó nhìu hơn. Chăm thay nước, cho ăn ít thui( nếu nặng thì bỏ đói chút đỉnh), sau đó xem tình hình tiến triển thế nào đã#:-S . Chúc cá bạn mau hết bệnh.:D

3. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Tình hình có vẻ giống một con cá của bà chị họ tớ, cũng là cá vàng (nhưng ko phải sư tử), chuyên môn bơi nghiêng, ăn khỏe, ngủ khỏe.
    Tớ nghĩ con này thành tật rồi, ko chữa đc đâu :).

4. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Cám ơn các bác đã đưa ra những lời khuyên chân tình, hôm nay em thấy trong bể sủi rất nhiều bọt nhỏ li ti, lần đầu nuôi cá cũng ko biết phải như thế nào ( mọi người trong nhà bảo nó sắp đẻ) em thì chưa cho cá đẻ bao giờ nên cũng ko biết khi cá sắp đẻ có triệu chứng như thế nào.
    Bạn nào biết thì giúp đỡ cho em nhé

5. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Đối với một số loài cá (vạn long, chọi..) thì nhả bọt khí đúng là để chuẩn bị sinh sản, nhưng với một số loài thì là dấu hiệu cá bị yếu. Với cá vàng thì mình ko biết là nhả bọt khí có phải dấu hiệu chuẩn bị sinh sản hay ko.

6. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn dừng lo cá vàng của mình cũng thích bơi ngửa một thời gian dài đến giờ nó vẫn sống khỏe. Theo mình biết đối với loại cá vàng muốn chúng đẻ thì phải tách con cái và con đực ra một thời gian rồi nhập lại thì cá sẽ đẻ ngay.

7. baotan267

baotan267 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    nhà tớ cũng có một con hệt vậy, mình mới phát hiện ra rằng nó bị tật ko có vây hậu môn nên ko thể chữa được, không biết bạn thế nào. Mà minh nghĩ hắn bơi ngữa là do bạn chạy máy sục mạnh quá làm mất thăng bằng, vặn nhỏ lại thử..