Cá vàng với Secan có nuôi trong bể thủy sinh đuợc không?

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi hehehehehehehe, 14/9/06.

1. hehehehehehehe

hehehehehehehe Member

Thích đã nhận:
    1
    Em đang rục rịch làm bể nhưng em có 1 khúc mắc là hiện trong bể 1m*48*54 nhà em hiện có nuôi 12 con cá vàng và bạch đỉnh hồng + 32 em sêcan.Em nghe nói ko ai nuôi cá vàng trong bể thủy sinh vì nó sục cát nhanh đục bể và hỏng cây .Còn sêcan thì ông hàng cá bảo em là nó hay cắn các loại khác và sới tung gốc cây lên,nếu muốn chơi TS thì phải bỏ bọn nó đi.Nhưng em tiếc lắm,bọn cá vàng thì em nuôi hơn 2 năm dài 14cm rồi,còn scan thì đang ke nhau và đã có 3 đôi đẻ,chẳng nhẽ lại sút xuống cống ~X( ~X( ~X( .Các bác ơi, thế có thật là bọn nó hư như thế ko ạ:confused: :confused: :confused:

2. vo_danh_khach

vo_danh_khach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    thế thì Bác mang ra các tiệm cá, đổi lấy cây, hoặc là kiếm người nào trên diễn đàn có nhu cầu đổi cây thành cá thì bác cứ tự nhiên mà liên lạc (tỉ lệ là 0,01%)

3. hehehehehehehe

hehehehehehehe Member

Thích đã nhận:
    1
    ơ,ko có ai giúp em à?????????????????????????????????????????

4. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Người ta nói đúng rồi đó bác, cá vàng vời sê can không nuôi được trong bể thuy sinh đâu. Bác mang ra hàng cá đổi cây hoặc phân, đất nền thì tốt hơn. Chúc bác sớm có bể thủy sinh.

5. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Bạn cứ đem ra tiệm cá, sẽ thu vào hết cho bạn

6. hlong123

hlong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ủa,hình như secan nuôi được trong bể rong mà mấy bác!cá vàng thì chắc chắn k nuôi được rồi...chỉ có cái là mấy con secan bơi nhanh và lung tung,làm rối cả mắt thôi..chứ em k thấy tụi nó làm gì ảnh hưởng tới cây,nền gì cả..