cá vn có thể là không đep bằng cá tháiland

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm liên quan tới betta' bắt đầu bởi IjIoker, 31/8/08.

1. IjIoker

IjIoker Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thì ko dám nói 100% nhung mình lên đây wai mình thấy cá may ban post lên cung đẹp nhưng so sánh với cá tháiland mình thì ko có ở vn nên mình phải order cá trên http://aquabid.com mình thấy cá đó đep hơn nhiều. Mình xin lổi vì chê cá của mấy ban nhưng mình tò mò bô tụi thailand có bí quyet gì hay sao mà cá cùa nó đẹp vây ?

2. hoangminh18

hoangminh18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    chắc họ có ký thuật lai tạo đó bạn và cách chăm sóc nữa. Họ phải ép hàng trăm cặp may ra mới có 1 vài cặp đẹp đó

3. IjIoker

IjIoker Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đâu có đâu mình mua cá riếc nên wen 1 người bán cá tháiland 1 tháng anh ta ship khoan 300 con betta mà con nào cung betta thuần đẹp lắm mà không biết có bí quyết gì ko mình có hoải thì He nói là he dùng 1 loai tea bag ( bao tra ) mà he tu làm đẻ nui cá mau lớn với màu đẹp không biết có gì trong cai tea bag đó

4. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    việt nam là đất nước luôn đi sau về nhiều lĩnh vực mà. các loại cá và pét bên nước ngoài rất thịnh về nhiều năm trước rùi:(

5. hoangminh18

Thích đã nhận:
    39
    theo mình nghĩ chắc VN ta cho bọn cá ép chung với cá VN thì sao mà đẹp được chỗ mình mấy ông bán cá đá nói như vậy nghe mà bùn ghê, mình đành fai3 đi kiếm chỗ bán tốt khác

6. nokiabird

nokiabird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    huhu, mình là người việt nam lại thêm lòng đam mê cá, bây giờ nghe phát biểu cá Việt ko đẹp bằng cá Thái lòng thấy buồn quá.

7. IjIoker

IjIoker Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hom nay mình củng buồn mình có đuơc máy con halfmoon mà vì cưng nó wa cho ăn nhiều rồi nuớc bi dơ làm cá bi thui đui hên là mình phat hiên kip thời nhưng mà đui vẵn bi đen 1 chút buồn wa
    Đui bị hư có mọc ra lại ko may ban hixhix còn đau butterfly của mình buồn wa đi

8. hoangminh18

Thích đã nhận:
    39
    có mọc lại bạn ơi nhưng sẽ ko còn đẹp như trước nhưng vẫn đẹp mà yên tâm đi ko mang nó ra ép hihihihii

9. IjIoker

IjIoker Active Member

Thích đã nhận:
    0
    oh con hm của mình chua có lớn mói moc đui thoi mà chua có trương thành nên mình nghỉ cùng ko sao

10. N2D

N2D Member

Thích đã nhận:
    1
    Sao lại không đẹp!

Mình công nhận với bạn về màu sắc thì ta chưa theo kịp Thái Lan nhưng về dáng cá thì mình thấy cá VN có kém cạnh gì Thái Lan đâu?
    Bạn đừng nhìn vào những tấm poster rồi so sánh cá ngoài. Mấy hình cá trên poster là cá được tuyển hàng trăm, thậm chí hàng ngàn, mới có một con. Chưa kể "hàng tuyển" của họ giá trên trời, nếu so sánh tỷ lệ giá cả/chất lượng thì hàng VN vượt trội.
    Thực tế là anh em VN mình cũng đang cố gắng tăng tốc để đuổi kịp Thái và đã có những tiến bộ đáng kể.

11. IjIoker

IjIoker Active Member

Thích đã nhận:
    0
    uh có điều này mình thắt mắt HM 1 con đep chuẩn VN mình họ bán bao nhiêu vây ban còn Rong nũa

12. Andre_nguyen

Andre_nguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    minh moi vua choi ca các chú các bác chỉ mình với lam sao để pót hình lên vậy

13. 5fire5

5fire5 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đẹp thì chắc cá Thái đẹp hơn cá mình nhưng nói về sức đá chọi cá việt mình hơn chắc 100%

14. Converse

Converse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,297
    Hĩ cái này bạn cũng sai luôn rùi. Bạn chưa thấy cá Thái chọi àh? Phải nói là khủng khiếp ....không diễn tả được luôn đó. Các chủ trại cá chọi số 1 VN cũng phải nhập cá chọi Thái về làm giống đó ban. Hix hix:(

15. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    em cũng biết chút ít,có gì không đúng đừng chê nha,em cũng đã 1 lần đi Thái,ở bển ít nhiều cũng có hàng chục trại cá,ép thành công đối với họ là rất bình thường nhưng tiêu chuẩn mới là quan trọng,nếu không được 180 độ là lược sang 1 bên,còn nếu thấy những con cá đẹp thì đó là thành quả của họ,điều này rất tốn thời gian và nhiều công đoạn phức tạp,nói chung là nước thái hơn được việt nam chỉ là sự pha tạp nếu không tin các bác cứ qua nhà các cao thủ như bác cedric hay bác nlkhanh là thấy rõ chứ việt nam mình cũng thiếu gì cá đẹp:)

16. BaLang

BaLang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Huhu, chỉ nghe cái tên của box thôi thì cũng đủ buồn vì tinh thân dân tộc rùi........