cá VN tự bắn chíp và ce....cần trả lời gấp

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi bientau, 31/7/08.

1. bientau

bientau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    có ai trả lời giùm:cá ghi là PALDA GOLD,SIZE 12CM,cửa hàng tự bắn chíp và giấy cef,giá là 7triệu,quảng cáo là đại lý chính thức của trại cá PALDA,có chụp ảnh với ông chủ trại cá,cửa hàng ở 156 hoàng hoa thám,dúng ngã ba HOÀNG HOA THÁM cắt với đường LIỄU GIAI kéo dài ,nằm trên mặt đường đê cao ,cá rất nhiều,nếu muốn lấy tại kho ở trong phố ĐOÀN THỊ ĐIỂM(dân chơi cá rồng HN hỏi là biết)phải chi thêm 500.000đ,ai biết trả lời giùm,cửa hàng khá hoành tráng,rât nhiều cá.rất muốn đầu tư chơi cá nhưng nói thật là hoang mang quá,tớ có cảm giác giấy tờ bi giờ toàn tự in hết,cá thì bé tí bé tẹo,chả biết thế nào mà lần.......mấy pro xin giúp với~X(~X(~X(~X(~X(

2. thangdon

thangdon New Member

Thích đã nhận:
    0
    lúc đầu khi mua cá e cũng sợ lầm như bác ,nên tốt nhất là bác chọn cửa hàng uy tín như icửa hàng của anh Long :)
    .Chúc bạn sớm có cá :D

3. aqualahan

aqualahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    650
    hông ai trả lời bạn câu hỏi này đâu......................hihihiihihi hông nói vì ko biết và biết nhưng sẽ ko bao giờ nói ( vì ................)

4. kendyhai

kendyhai Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    17
    Mình ko biết thế nào nhưng rất lấy làm lạ là tại sao trại cá PALDA lại có thể ủy quyền cho 1 đại lý tại VN tự bắn chíp được, nếu ủy quyền như thế thì làm sao người ta có thể kiểm soát được chất chất lượng của những con cá mang thương hiệu PANDA được bán ở VN. Mình nghĩ rằng họ sẽ ko dại dột làm thế đâu.
    Đấy là ý kiến của mình, còn thật sự thế nào còn phải coi mức độ làm ăn uy tín của cửa tiệm cá ấy. Hy vọng là mình đã suy nghĩ sai.

5. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    đúng rồi, chuyện tế nhị ấy mà #:-S, nói vậy thôi, chuyện này mình cũng không rành lắm... mà chuyện gì bây giờ mà người ta không làm được hả bác, lên cung trăn còn được nữa là#:-S

6. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
    Ông bientau này hỏi làm gì, cái này ở bên crowana đã có 1 bài viết và những tranh cãi rất đầy đủ rồi, cái đấy do chính mình tạo ra đó, tìm và đọc nhế. Có bắt Kim úc không, 400K

7. williamkent

williamkent Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chỗ đó là 5stars ở HHT. Nếu cảm thấy ko tin tưởng thì em nghĩ anh nên mua cá ở chỗ khác uy tín hơn. Còn việc tự bắn chip và tự in certificate thì cũng khó biết lắm. Mình thấy tin tưởng và thix thì chơi thôi. Chúc anh tìm mua đc 1 chú rồng đẹp

8. ssky

ssky Member

Thích đã nhận:
    0
    người mua nhầm chứ người bán đâu nhầm đâu bác. tóm lại mình tham khảo kỹ rồi mua kẻo tiên mất tật mang.nhưng quan trọng phẩm chất con cá chứ bác đừng câu nệ giấy tờ.em tưng mua em HB giấy shien lung, có xian leng thôi chứ làm gì shien lung,hehe nhưng vừa mắt là chơi.giờ nói chung cũng vừa ý phết.tốt nhất chọn cửa hàng uy tín và nhờ người có kinh nghiệm chọn giùm.

9. HồngDiệp

HồngDiệp Banned

Thích đã nhận:
    3
    [FONT=.VnTime]§Ñp qu¸ ­íc rú em cã 1 ®«i , hok hiÓu ë hµ néi cã b¸n kh«ng[/FONT]
    [FONT=.VnTime]hix hix , lµm sao ®Ó mua ®­îc ®©y- lo¹i nµy khã kiÕm l¾m[/FONT]

10. vuthaihoa

vuthaihoa Active Member

Thích đã nhận:
    16
    cái thằng cu hồng điệp này, đã kg có tiền mà chỗ nào cũng xen vào vài câu, kể cả thủy sinh lẫn cá cảnh, chuyên gia đi ngăm ké mà bày đặt thấy ghét, tưởng đâu ở thủy sinh thôi chứ, ai dè qua mục cá rồng cũng có nốt, kg thấy xấu hổ khi viết bài nói chẳng ra đâu hết, nếu kg tiên thì kiếm mấy em 7 màu về nuôi cho đỡ ghiền đi, rồi từ từ học hỏi. xin lỗi vì đã làm phiền anh em đã đọc ,