Cá vú thế hệ 2008

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi tuananhvienngoc, 2/10/08.

1. tuananhvienngoc

tuananhvienngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mấy bác xem và cho ý kiến nha (trống bồ câu + red mái).Không có cá vú nên làm vậy đó mấy bác. Một ổ red+bồ câu và 1 ổ bông xanh trống+lam A mái).Hichic.Bác nào có red trống để cho em 1 em giá hữu nghị nha.Hihi.

2. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Con red mái nhìn xinh ghê nhỉ ??? Tui oder em này nha !! Sợ tụi nó nuôi con không nổi đó tuananh ơi vì red và bồ câu đều nuôi con không được good vậy mà ông chơi tới 2 ổ lận ...hichic..

3. acnhancocchu

acnhancocchu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Red có họ nhà mal (Red "con" của mal, super red "con" của red) nên nhiều em nuôi cũng tốt lắm
    Chắc là Tuananh có tính đến "trừ hao" trong đó, chứ dáng dấp cở đó nuôi khoảng 150 -200 là vừa,
    với lại phụ kiện "xấu hoắc", tui là nó thì không thèm đẻ nữa chứ ở đó mà nuôi con......
    hà hà......
    Tham thì thâm.......
    Đam mê bất tận......
    Coi chừng hối hận!
    Hỏng kịp !

Tại "Mấy bác xem và cho ý kiến nha"

Last edited: 3/10/08
  4. tuananhvienngoc

Thích đã nhận:
    4
    Em cám ơn anh anhdung_1982 và anh acnhancocchu đã cho em một vài ý kiến hay.

anhdung_1982: Tui tìm hoài mà con red trống của tui nó cư ngụ tạm thời ở đâu mà kiếm hoài chưa ra nên có em bồ câu nuôi từ lúc đầu (hầu hết các em đẻ rồi đều qua tay nó.Hehe) nên kì này cá đẻ hơi nhiều không có vú em nên để thí nghiệm xem cặp này nuôi con bằng cá vú không đó.Hihi.

acnhancocchu: Phụ kiện đi kèm cho tụi nhỏ hơi xấu là vì tụi nhỏ nhà em xung quá đẻ hết ổ đẻ rồi anh à (mà em xài toàn đồ second hand không à.Hihi.Bữa qua em phải đi mua thêm mấy cái ổ đẻ mới cho tụi nhỏ đẻ cho xung hơn nữa đó anh acnhancocchu.Hihi).

5. kitax

kitax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Bồ câu trống + Red mái làm cá vú, sao giống cá nhà tui vậy ?? Ăn cắp bản quyền à :devil: :devil: :devil:

6. tuananhvienngoc

Thích đã nhận:
    4
    Hihi. Anh Kitax nói vậy em biết dạ thôi à. Tại vì định mua con trống red mà anh Kitax bán cái vèo,em còn nhỏ chưa có money nhiều nên chịu thôi anh à. Nếu đụng hàng thì cá em còn thua cá anh xa sao mà đụng được, khi nào em có con abino em cho đi với con gì ... thì mới đụng chứ anh.Hehe:devil:

7. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dạo này bác tuananhvienngoc chơi đời cao giữ quá, tính tới cả abinol luôn. nếu có cá bột abino nhớ để phần cho em với nha. hjhjhj

8. tuananhvienngoc

Thích đã nhận:
    4
    Nói nhỏ thui, anh Kitax mà nghe được thì lại cho Abino đẻ ầm ầm nữa đó.