các ace có kinh nghiệm ấp trứng gà rừng lai gà tre giúp em.

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Hòa Bình, 26/8/13.

1. Hòa Bình

Hòa Bình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Sau bao nhiêu cố gắng cuối cùng em đã có được một em gà tre mái(cũng dởm dởm. chưa có điều kiện pót hình:-S). Hôm trước nó đẻ được 2 trứng(cặp bồ với gà trống ta)em bắt ra rồi cho nhốt chung với 1 anh rừng tai đỏ(anh này là gà rặt. bẫy mãi mới được, đã nhốt được 1 năm). Nó đã đẻ tiếp được 3 trứng và vẫn còn đẻ tiếp. Vấn đề em muốn tham khảo là: Liệu trứng gà mái đẻ có máu gà rừng cho F1 sau này ko(vì nó đã cặp với gà trống ta trước đó mấy hôm)? Thời gian này ấp trứng liệu có được ko hay ung hết? và quan trọng nhất là cách ấp trứng? Nuôi con gà nhỏ để thành con mồi.? Cảm ơn mọi người trước nha.:x

2. trihuynh

trihuynh Guest

Theo kinh nghiệm: Thường thì phải cách ly ít nhất 3 tuần với con trống trước đó thì gà con mới là con của gà trống sau. Còn như trường hợp em thì 1, 2 trứng đầu sau khi nhốt với gà trống mới nên bỏ đi, những trứng còn lại sau đó khả năng là con của gà trống cũ và gà trống mới là 50-50

3. Hòa Bình

Hòa Bình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Chà! vậy ổ này cứ để nó nở xem thế nào. mai kia nó đẻ xong e phải nhốt riêng luôn. Thấy mặt đỏ lại cho đem ghép với trống rừng