Các anh chỉ giúp em với! (Chim chào mào)

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi manhhung, 23/6/07.

1. manhhung

manhhung Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các anh!
    Em là thành viên mới của website. Em rất thích nuôi chim từ nhỏ, trước đó em đã nuôi qua rất nhiều loại chim khác nhau: Mi, chòa, chào mào, yến, khuyên. Nhưng hiện tại do bân công việc ít có thời gian mà em phải cho ông cậu em hết chim rồi. Em chỉ dữ lại có 2 con chòe than và 1 chú chào mào (Cực hay) vì em thích nhất là hai loại này. Hiên em đang muốn tậu thêm 1 chú bạch mào. Nhưng em không biết chỗ nào bán, các anh chỉ giúp em với, hiên em đang sống và làm việc tại HN.
    Nếu Anh nào biết xim chỉ cho em theo địa chỉ là: manhhungetk@yahoo.com nhe
    Em cảm ơn nhiều!

2. hoangvpb

hoangvpb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Chào mừng thành viên mới ...

Rất vui được đón tiếp bạn gia nhập vào BOX Hội chào mào, mong tất cả các bài viết, thắc mắc hay có đóng góp gì về Chào mào, mời bạn viết vào BOX "Lập hội chào mào ABV". HIhi...Tôi nói vậy mong bạn không phật ý, nói vậy cũng chỉ để tất cả những gì có liên quan đến chào mào đều được tụ tập vào 1 khuôn viên, để tất cả chúng ta, lẫn cả những thành viên mới chới CM muốn tìm gì đều chỉ cần vào 1 nơi là có thể tìm được những gì mình cần về Chào mào.

Còn về vấn đề Bạch mào : Chào mào bạch đề ... hay mào bạch hihi theo tôi nghĩ dạo này cũng hơi khó kiếm những chú chào mào đó, cái này còn tùy vào sự may mắn của mình với loại chim này nữa ... Chúc bạn có duyên và tậu được một chú CM như ý trong thời gian sớm nhất nhé...thân

3. manhhung

manhhung Member

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn anh Hoàng

Cảm ơn anh đã chỉ. Em mới tham gia vào hội nên chưa biết rõ về trang website. Nhưng hôm nay em se lên hội CM để viết bài