các anh cho em hỏi

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi phamhoang_8x, 28/9/08.

1. phamhoang_8x

phamhoang_8x Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    nhà em có 1 cặp gà tre nhạn cũng tàm tạm. Em nuôi 2 con này từ bé xíu ah`. 2 con nay` không cung` đan`,con trống là gà nhà đổ ra còn con mái là đàn nhà thằng bạn.
    Bây giờ em cho ấp 7 trứng nở đc 5 quả nhưng kì lạ là cả đàn trắng hết tự nhiên có 1con là đen xì ..hichic
    Em lo không bít có sao không nữa nhưng em cảm thấy con gà con đó rất lạ. Nó không đi cùng mẹ mà thường đi kiếm ăn 1 mình, nó rất dạn người, gan lì , chuyên đi bắt nạt mấy con anh em nó
    Vậy các anh cho em hỏi có nên dữ nó lại không ah. Có người đang xin nhưng em thấy con này nó là lạ nên không muốn cho

2. skiem

skiem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Để lại nuôi để làm gà chọi vậy ......................

3. Nguyen Hoang Ho

Nguyen Hoang Ho Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,177
    Chuyện này là bình thường,phamhoang_8x à,có lẽ vì 1 trong 2 cặp gà cha mẹ không phải là gà nhạn thuần chủng nên thỉnh thoảng trong đàn gà con xảy ra 1,2 đột biến về màu sắc như vậy.Cứ yên tâm giữ lại nuôi,con gà con đen này lớn lên chưa hẳn sẽ thành gà ô.Phamhoang_8x có thể post hình của đàn gà lên cho anh em xem không?
    Thân

4. bachkim

bachkim Active Member

Thích đã nhận:
    33
    gà nhạn mà đẻ gà ô là là hay đó.bạn để lại đi.nếu ko nuôi thì để lại cho mình.

5. trihuynh

trihuynh Guest

Sao lại cho đi. Con gà đó là đáng để lại nhất.vì tự nó đã toát lên những phẩm chất tốt đẹp của loài gà (tự lập, và bắt nạt các con khác) gà tre màu đen thì càng đẹp chứ sao. Bạn mà cho sau này sẽ hối hận đó.

6. figohugo

figohugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    nếu mình ko nhầm thì con gà ô đó thuộc gen lặn đó. vì con gà này thuộc aa nên màu nó có màu đen lấy a của mẹ và a của cha . ko biết chính xác ko vì đây la suy đoán của mình .nếu ai có ý kiến khác thì nêu lên anh em học hỏi. thân

7. phamhoang_8x

Thích đã nhận:
    13
    vâng, em sẽ UP hình trong 1 ngày gần đây. Ah các anh cho em hỏi gà tre thì mấy tháng thì nó gáy đc ạ. Đàn gà nhà em bi giờ phải tách riêng con đen này ra vì nó cứ kiểu ji` ấy, toàn hay bắt nạt mấy con kia thôi. Em để í mấy con gà con kia ngủ toàn ở dưới cánh gà mẹ còn con này toàn đâuh trên lưng mẹ nó thôi.
    Mong sao mai sau nó thành con gà hay

8. phamhoang_8x

Thích đã nhận:
    13
    bạn bachkim cũng ở HP ah, có gà không, bao giờ anh em mình off chút nhé. Trên mục gà cảnh này ít anh em HP quá, phải khôi phục lại phong trào nuôi gà tre ở đây thui

9. Nguyen Hoang Ho

Nguyen Hoang Ho Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,177
    Gà tre trống chỉ 3 tháng là biết gáy,có khi còn sớm hơn một chút.Con gà ô con đó em tách bầy sớm quá cũng tội cho nó...

10. phamhoang_8x

Thích đã nhận:
    13
    hic hic cũng chịu thôi bác ah. Nó dữ quá, em cũng thương nhưng em nuôi nó bổ lắm, chắc là không sao. Em quyết định không cho nữa hì hì , nuôi to lên không bik đá đấm sao nữa

11. nhocc88

nhocc88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    887
    gà xám + xám => ô
    Xám + xám => nhạn
    Ô + ô => xám + nhạn
    Thấy hoài , mà nhạn + nhạn => Ô he he he hee hhee...

12. harrymark

harrymark Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu nó còn nhỏ quá mà bạn tách bầy thì hơi tội à,theo mình thấy có lẽ con này mà lớn lên có nguy cơ thành gà dữ à, có tật có tài

13. yamaha_socola

yamaha_socola Member

Thích đã nhận:
    0
    chào phamhoang_8x.tớ cũng ở hp nè.tớ cũng chơi gà tre,nhưng mà thấy ít người nuôi wa.hiện tại tớ có một con gà nhạn,cũng tương đối đẹp.bạn cho số phone đi.hoặc gọi cho tớanh em mình gắp nhau tí.tớ cũng có nhiều gà của anh em,nhưng chưa bắt về.hôm nào rảnh anh em minh vần chơi.ok.sdt của tớ là 0912418918.tên tuấn nha.thank.

14. phamhoang_8x

Thích đã nhận:
    13
    thế ah. Hihi hay wa nhỉ, gặp người HP trên này vui quá xá. Bạn ở chỗ nào HP, mình bên Xi măng cơ. Mình sẽ alo vào máy ban

15. yamaha_socola

yamaha_socola Member

Thích đã nhận:
    0
    tớ ở nguyễn đức cảnh.ban tên hoàng hả.hôm nào gặp nhau anh em giao lưu ti nhỉ.chứ hp đây ít người chơi gà tre wa.bạn bên xi măng có biết anh quân ko.anh ấy toàn nuôi chím cu gáy ấy.ngày mai tớ sẽ đi bắt một con gà tre nữa,cũng tương đối đẹp.có gi anh em minh cho vần thử nha.ok.

16. phamhoang_8x

Thích đã nhận:
    13
    hahahah ông quân nhà nuôi rott có con gà Thái hả. Hỏi ổng bik hoàng không. Thực ra mình là Hiển em ruột ông Hoàng. Ngày nào chẳng qua nhà ông Quân í. Ê đi bắt ah. Em đi với , cũng đang định kiếm thêm 1 con

17. phamhoang_8x

Thích đã nhận:
    13
    bi giờ không bik có ai có gà tre tía lửa không nhỉ. Ah nếu có bác kiếm hộ em 1 con nhá bác socola

18. yamaha_socola

yamaha_socola Member

Thích đã nhận:
    0
    hiện tại hôm nay anh vứa bắt được 2 con gà tra,mầu lông cũng tương đối đẹp.mai cn,có gì anh gọi điện cho chú.anh em minh mang gà ra thử.ok.nhung mà gà anh tơ lắm.mới tập gáy mà.chú có gà như thế ko.anh em minh vàn chơi thôi.thế nhé.

19. phamhoang_8x

Thích đã nhận:
    13
    con nhà em hôm qua vừa mới phang phập về, chắc chẳng còn sức mà đá đâu bác ah. Ahf bác bắt 2 con thì bán cho em 1 con nhá bác. Em nuôi đá chơi với bác. Thế nhé

20. bachkim

bachkim Active Member

Thích đã nhận:
    33
    mấy hôm bận quá không lên diễn đàn được.mà sao người Hải Phòng ko thấy đâu cả vậy chỉ có phamhoang_8x và yamaha_socola thôi à.mọi người vào làm quen nhau có gì còn trao đổi.