các anh cho em hỏi?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi yanny, 26/8/06.

1. yanny

yanny New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có ý định nuôi cá nhưng từ đó đến giờ em lại không có nuôi cá bao giờ. Tới nhà người bạn thấy cá La hán mà mê tít. Các anh cho em hỏi em cần chuẩn bị những gì ?
    1. hồ cá như thế nào? (em có ý mua loại nhỏ nhưng ko biết cỡ nào là hợp), giá cả và các thứ khác như thế nào nếu thời gian em không có nhiều (em đi làm từ 7h tới 6h chiều mới về, lại còn đi học nữa)
    1. em muốn nuôi cá nhỏ trước có được không? và giá cả của cá là khoảng bao nhiêu? và nơi bán? Em nên nuôi loại cá nào ? Em định nuôi 2 con thôi.
    Mong các anh hướng dẫn giúp em

2. Denkho

Denkho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn mới nuôi nên mua hồ 60 là vừa , vì khi mình nuôi cá nhỏ cho tới khi lớn cũng dùng được . Bạn phải mua thêm máy lọc nước có oxy luôn cho khỏi tốn kém rồi bạn ghé nhà Ái ở Nguyễn Huy Tưởng cũng là thành viên ở diễn đàn này để mua vài chú về nuôi cho chắc ăn . Giá cá bột khoảng 50K với cá của Ái có tỷ lệ lên đầu cao lắm , mới đầu mình nuôi mà cá lên đầu thấy sướng lắm và có khí thế để tiếp tục chơi nữa . Chúc bạn thành công .

3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    he...he...bác Denkho này có ăn cò của Ái k mà quẳng cáo dùm Ái thế!!!
    Ừ,em thấy cá Ái quá tốt nhưng chưa có dịp ghé qua đó,chắc hôm nào phải kinh lý qua đó 1 bữa qué!!!
    @yanny:em cũng đi làm như bác,sáng cho ăn 1 lần,chiều tối 1 lần là xong.Bác cứ mua cá nhỏ cỡ 1-2 ngón tay được rùi,mình chưa có kinh nghiệm,chơi như vậy để rút kn

4. Denkho

Denkho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chỉ thấy cá của Ái tốt cho sự khởi đầu để có hứng thú mà tiếp tục chơi thôi . Theo như mình con cá đầu tiên mình nuôi nếu tiến triển tốt thì rất thú vị để nuôi tiếp những giống khác đẹp hơn quý hơn và nhiều tiền hơn .

5. dangtruon

dangtruon Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ cỡ 40x30x60 giá từ 70-90 ngàn
    máy lọc 60 ngàn
    mua vài con cá bột và nuôi vài ba tháng sẽ có con đẹp

6. onlyloveforfish

onlyloveforfish Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác nói về bác Ái gì đó làm em mê quá (mê mấy con LH của ổng ý) em cũng là người mới chơi , các bác cho em dịa chỉ cụ thể của bác Ái duoc khong , em muon mua về nuôi cho có kinh nghiem , nhân tiện cho em hỏi bác ấy đang nuôi loại gì thế ạ.

7. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0