Các anh đánh giá giùm em con Yến này với ạ!

Thảo luận trong 'Yến hót (Canary).' bắt đầu bởi wowewow, 16/3/11.

1. wowewow

wowewow Member

Thích đã nhận:
    1
    Em đang tập chơi yến và cũng mới bắt được con này,chim nghe đâu ng ta bảo được 7 tháng rùi,mong anh em trong diễn đàn nhận xét và đánh giá giùm em với (giới tính,xấu đẹp,hót như nào,... hì hì).
    Em nó đang thay gần hết lông rùi,h cả ngày cứ rích rích như dế ạ :)

lamtm thích bài này.
  2. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Chim của bác mua mà lại ko biết là mình mua chim gì, đực hay mái??? Hót ra sao ạ? Em nhìn thì là hoàng phủ, chim mái ko biết có đúng ko?

wowewow thích bài này.
  3. wowewow

wowewow Member

Thích đã nhận:
    1
    Em thấy ng ta bảo là đực nhưng nhìn thấy nhỏ người quá nên cũng đang nghi là mái ạ? hix..
    ý em là nhờ các bác nhiệt tình đánh giá giúp xem em nó có tương lai ko ạ? hiiii
    Thks các bác !!!!!!!!

4. Binhnguyen

Binhnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Mình cũng vừa mới rước một em hoàng về nhìn nó cũng giống của bạn nhưng có điều ít lông hơn một tẹo vì mới có 2 tháng. Lúc bắt thì không biết trống mái gì cả, nhờ các bác chơi yến kiểm định thì các bác bảo nhiều khả năng là mái. Có điều về nhà được vài ngày thì nó líu ríu suốt, không hót to như các bác 6 - 7 tháng mà chỉ líu ríu trong họng thỉnh thoảng mới thoát ra được một tiếng to rõ ràng. Nghe đâu người ta bảo chim mái thì không hót, nhưng cũng có đôi khi nó hót.
    Mình vốn tính mua một cặp về cho tụi nó có bạn có bè nhưng bây giờ phân vân không biết mua thêm con mái hay con trống nữa.

Yến của bạn trông cũng dài đòn, to con đây chứ. Nói chung là đẹp chúc mừng bạn. Tiện thể có thời gian thì record tiếng hót của nó up lên cho mọi người tham khảo nhé.
    6 -7 tháng chắc hót điếc tai được rồi nhỉ ?!

5. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    thường thì khi mình mua chim người ta phải cam đoan là trồng chứ bạn !
    vì giá chim trống cao hơn giá chim mái nhiều mà ! Nếu là chim mái thì mua thêm một con hoàng trống nữa về tạo giống chơi luôn !

6. vu_nxt

vu_nxt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    khi mình mua chim,có cách nào xác định đơn giản mà chính xác trống hay mái ko các bác???mình đang máu mấy chú yến này nhưng chưa nuôi bao giờ nên cũng ko biết chọn và mua ở đâu???mình ở bình phước.mong các bác chỉ giúp...thanks.

7. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Đơn giản nhất chỉ là nghe hót bác ạ. Cứ chọn con nào hót to tiếng, dài hơi là dc.

vu_nxt thích bài này.
  8. thamvodo

thamvodo Active Member

Thích đã nhận:
    9
    chị( minh đoán thế chư 7 tháng mà chua hot thi...chim trống chi 3 tháng la đi gió rùi) này bị phủ không nên cho làm chim giông.hj. mua chim cần phải kiên nhẫn như Dũng nói là đơn giản nhất đó bạn

Last edited: 2/11/11