Các anh em xem giúp con này với

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi soncaxin, 10/4/08.

1. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Em được hơn 3 tuổi
    Em nó ghét chộp hình
    Máy gì to đen thui thế :mad: ...cho xem diiit :crying:

bachua thích bài này.
  2. CM Sở Sao

CM Sở Sao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    Chim của bạn rất đẹp! con này nó chét rát lắm phải ko? giọng con này tương đối dài và vang đúng ko ạ! Con này bạn chăm tốt đấy nhưng mình nghĩ nên cho nó ở trong lồng tre thì tốt hơn đấy bạn! Thân

3. cutidangyeu

cutidangyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Con này có tướng đẹp đấy------------> cho mình xin đc ko:))

4. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    đầu mặt đẹp .mào bản to nhưng cái đuôi xấu quá
    nói vậy không có ý gì đâu nhé ,vì thấy duôi nó vừa ngắn
    lại vừa bé hiihih nên nhìn chim không đuợc dài cho lắm

5. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    Chim đẹp đấy, tướng tá cân đối, nhưng nhỏ con. Con này đang căng, đi bẫy chưa bạn. Chúc mừng sở hữu 1 chú chim đẹp

6. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Con chào mào của bác đẹp quá, vóc dáng cân đối, đuôi dài, tuy nhiên tôi thấy có vẻ lông chưa mượt lẵm , bác nên tăng cường dinh dưỡng cho chú ta vào , lông mà mượt hơn nhìn phê lắm, 3 tuổi rồi chắc là phải hót ác lắm hả bác. Xét một cách toàn diện chuẩn !

7. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Cám ơn các pác....Con này lông mượt lắm, ức trắng tinh, lông đuôi kg ngắn đâu ...xếp đều rất đẹp. Có lẽ do máy chụp kg rõ với lại em nó kg cho chụp nên lấy được ảnh khó quá. Để mượn cái máy nhỏ chụp cho em nó khỏi sợ, vì nó là con chim nhiều tuồi lồng thuần lắm rồi nên cho tạm vào lồng sắt kg sợ hỏng chim...chứ nhà gần 20 lồng mà kg có lồng sắt thì dọn lồng phải mất nữa ngày quá, lồng sắt thì đem vòi nước ra xiiiịt 1 phát 5 phút là lồng bóng ngay.
    ah, nhân tiện hỏi xem các cao thủ màu đỏ của phần đuôi em nó như vậy của em nó có được gọi là đỏ kg hay là gọi là cam???

8. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    nuôi lồng vuông to để lông nó mượt và ko bị hư đúng ko bác chắc cháu cũng kiếm cái lống to nuôi 1 cặp trống mái chứ nuôi lồng nhỏ thấy nó ít hoạt động mà chim hót cũng ko hay nên nui làm cảnh

9. huycn

huycn Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này nhìn qua thì rất chuẩn rồi đấy bạn, nhưng ko biết nước chơi của nó thế nào? con này mà đi đánh tốt nữa thì thật tuyệt vời. Chúc bạn sở hữu một con chim đẹp nhé.huycn

10. Đại linh

Đại linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    chú này nhỏ đầu mà mào dầy nên trông khá dữ chim , thân to đuôi xếp gọn một cọng là rất đẹp rồi, chú này mỏ nhỏ và mỏng chuyện hót cả ngày là ok,bộ ướm khá to và sát, phải chi có cái họng nở một chút thì đẹp lắm , chú này 3 tuổi lồng rồi mà thế đứng còn kém quá, chắc bác treo lồng trên sân thượng ít người qua lại nên chim chưa thuần nhiều , thế đứng ko Ok , cõng nước và cám bác nên thay loại cóng sứ nhỏ hơn chim dễ ăn, uống hơn( bác để cóng nước thế chim sẽ sinh tật xấu là tắm cóng mà ko chịu sang tắm bên lồng tắm ) mùa lạnh nên thay lồng tre, trúc cho chim ko bị cóng chân . THÂN!!!

11. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Ra vậy , có lẽ em nó hiếu động nên lúc bạn chụp nó bị rung nên anh chưa chuẩn . Ở góc độ này cũng thấy con CM của bác có đuôi đỏ !