Các anh giúp e với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ludongtan, 16/7/08.

1. ludongtan

ludongtan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà e ban đầu nuôi 1 con kim cương phúc lộc thọ 1.5 ngón, lên màu và lên đầu đều(tuy ko phải là suất sắc), mấy tuần nay, nhà e mang về 1 con cùng thuộc KC PLT nhưng size tới gần 3.5 ngón.e ngăn kiếng trong khoảng nữa tuần thì con nhỏ xuống đầu nhưng ko xuống màu, đc 1 tuần thì ko xuống màu nhưng lại đen nữa cuối phần đuôi. sau đó e có thay kiếng trong = kiếng mờ, kết quả là con nhỏ tuy có lên màu nhưng đầu thì vẫn ko thay đổi j, các a giúp e xác định nguyên nhân và giải pháp nha, cảm ơn mấy a nhìu (1 điều lạ nữa là con nhỏ tuy xuống màu và xuống đầu nhưng ko nhát, vẫn xung lắm, ko hề sợ con lớn chút nào). Khó hiểu quá~X(~X(~X(​

2. nokia 8910

nokia 8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con nhỏ thấy ko nhát nhưng vẫn sợ con lớn đó bạn ơi, nếu có điều kiện thì bạn nên nuôi 2 con riêng 1 hồ, mỗi e 1 hồ thì e phát triển tốt hơn,

3. steven-le

steven-le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nếu đã ngăn kiếng mờ rồi thì ko sao vài hôm là em nhỏ sẽ trở lai bt thôi. tốt hơn thì bạn mua một con loại khác nhỏ hơn em nó và có bản tính hiền thả vào chung em cá nhỏ làm vật hy sinh sẽ giúp em nó ko những lấy lai tự tin mà còn phát triển đầu, màu lên thêm.Chúc thành công!!!

4. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ngăn kiếng như vậy thì khi em nó sung sẽ làm kích thích hocmon có thể tạm thời làm cá bị đen nhưng dần dần en nó sẽ bình thường lại thui ! Và đương nhiên 2 em có kích thước khác nhau thì chuyện con nay át con kia là điều khó tránh khỏi !