Các anh giup em với

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi bin_dbp, 22/2/11.

1. bin_dbp

bin_dbp Member

Thích đã nhận:
    1
    em mới nuôi gà chọi. Em muốn hỏi gà trống để đạp mái tốt nhất là khoảng bao nhiêu tuổi.

2. sonke-hanoi

sonke-hanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    gà thì 1 năm tuổi có thể đạp mái được rồi bạn à, nhưng con gà ngoài 2 năm tuổi là chuẩn . bạn muốn lấy giống của em trống đó thì bạn nên nuôi cho kĩ,cho ra trường nếu ăn độ nhiều thì hãy cho đạp mái lấy giống để đỡ mất công bạn à,chứ gà chẳng ra gì cho đạp mái cuối cùng cũng = 0.
    Thân!!!!!!!!!!!!

3. giahuu

giahuu Active Member

Thích đã nhận:
    20
    vậy cho em hỏi em mới chơi gà e lấy 1 con gà trống hơn 1 năm t rồi gà bổn bang đoàng hoàng nhưng chưa đá cái nào mới xuống lông àh chuẩn bị đá .nhưng có thằng anh hô cho con gà mái lai nó đang cũng chịu trốn em cho đạp luôn .vậy cho e hỏi được ko vs lại sai khi mình cho gà mái đạp xong cho ra trường đá đượ ko(gà mái đẻ được 7 trứng e sẹ tách gà trống ra chăm sock kỹ lại ) ??????????

4. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    nếu tin tưởng vào bổn của gà trống thì khỏi cần thử cựa bạn ah. vì gà qua nhiều trận chiến có nghĩa phải dùng nhiều thuốc và kháng sinh. vì vậy con gà trống sẽ không tốt = con gà zin đâu. có gì không hợp lý thì bỏ qua nha. còn 1 điều nữa là gà trống già thì cho ra nhiều gà mái .còn gà trống tơ thì cho ra nhiều gà trống nhưng gà con yếu hơn.thân

giaolong thích bài này.
  5. PhanDucThanh

PhanDucThanh Active Member

Thích đã nhận:
    10
    xin chào , chia sẽ cùng bạn . nếu nói về bao lâu thì 5 tháng gà đã biết đạp rồi , nhưng không ai cho phép , và không ai chơi gà như vậy , nếu tốt nhất như ở trên là 2 năm , nhưng không ai mà có thời gian chờ 2 năm để gà đạp , vì vậy bạn nên cân nhắc khi cản mái , nên chọn gà hay , và có chút chút tiếng tăm hihihi , để khi gà lớn bạn cũng không chán nản về cực khổ của mình ( ở đây mình không nói là cha hay là con cũng hay nha )nhưng chơi gà hoặc nuôi gà ở thời điểm bây giờ thì anh em ai cũng có gà hay , bởi vậy lúc vài năm trước khi ra đường mình còn nghe gà ăn trên 10 độ , vì thời điểm đó dân mình hay chơi độ ít , hoặc dùng gà tạp ( ý là gà thường không hay) nên nếu có 1 con gà hay là tất nhiên nó sẽ thắng trên 10 độ rồi , còn bây giờ con gà ăn 2 đến 3 độ là nó đã hay lắm rồi đấy bạn . Và mình củng góp ý là bạn nên cân nhắc khi lựa gà , bạn nhé . chúc bạn có gà hay . Thân hihi

6. sonke-hanoi

Thích đã nhận:
    81
    xin bổ xung thêm là con gà xung nhất là lúc nó vở đầu cựa bạn à,lúc đó bạn có thể yên tâm mang đi đá hoặc cho đạp mái.mình chơi gà đòn còn không biết bạn chơi gà gì.có gì sai xin bỏ quá cho.Thân!!!!!!!!!!!!!!!!

7. bin_dbp

bin_dbp Member

Thích đã nhận:
    1
    Em có một con gà đòn, đá cũng tậm tạm. nhưng cho về ở ẩn được khoảng 1 năm rồi. em nuôi từ nhỏ giờ nó được 3 tuổi rồi các bác ạ. có một con mái đẹp muốn đúc một ít, tại vì ở chỗ em không có nhiều sự chọn lựa về giống. mai em up hinh lên các bác nhận xét giúp em về hình thức thôi. cảm ơn các bác nhiều.

8. bin_dbp

bin_dbp Member

Thích đã nhận:
    1

gà của em cac bac xem giup. cứ chém nhiệt tình vào nhé.

Last edited by a moderator: 1/3/11
  9. sonke-hanoi

Thích đã nhận:
    81
    đạp được bạn à,không vấn đề gì đâu,gà đạp mái xong tách mái,vần vò chăm sóc kĩ là chơi lại được,lần trước mình nuôi 1 em gà gần 3 năm tuổi,phục vụ 2 em mái,tách mái được 3 hôm cho đi chiến thế là ăn thêm độ nữa,con gà phải có cốt thì mới làm thế được,chứ gà yếu thì chỉ có nộp thôi bạn à.bạn cử thử để í lúc con gà vừa đạp mái xong bạn ra sờ vào đùi em í sẽ thấy nhẽo đi hẳn luôn.Thân!!!!!!!!!!!!

10. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Chân xanh, mắt ếch, mình Quy em này giống lai gà đòn quá.

11. bin_dbp

bin_dbp Member

Thích đã nhận:
    1
    thank các bác em đã cho em nó đạp mái được hai hôm rồi. hết lưa này định rốt riêng cho hồi rồi cho ra trận xem sao. Nhưng dạo này em nó hơi thừa mỡ 3kg7 rồi.