Các anh làm ơn chỉ giúp em

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thiennguyen, 27/4/08.

1. thiennguyen

thiennguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới mua 1 chú La Hán về,lúc còn ở tiệm thì em nó xung lắm,mới 2,5 ngón mà đầu đã tròn gần = cục Bi,từ khi bắt về thì nó nhát lắm,em ngồi ở xa nhìn thì nó còn dám bơi tới lui,em mà lại gần thì nó nổi xọc lên đen thui,lâu lâu thấy nó bị giựt mình bơi va vào hồ làm em xót quá:crying:các anh làm ơn chỉ giúp em làm sao cho nó hết sợ người,với mau lên đầu và màu em cám ơn nhiều lắm:crying:

2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Em phải tập từ từ thôi, tôi cũng mới bắt 1 cặp cá cũng cở đó đi mấy chục km về là nó nhát lắm, tôi phải bỏ đói nó ngày rồi cứ tập ngồi sát hồ cho lâu nhưng không hành động gì đột ngột mà cái gì cũng phải nhẹ nhàng từ từ , mà đến nay cả tháng rồi mới bắt đầu bớt nhát, thấy tôi cầm hủ thức ăn là biết bơi lại gần tuy nhiên khi mình ngồi xuống thì lại bơi ra xa một tí mới lại gần, phải kiên nhẩn thôi bạn ạ

3. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mới bắt về nhát là điều đương nhiên, nó còn lạ nước là cái, nguời cũng vậy huống gì cá, vào thời gian này cá rất dẽ giật mình, nổi sọc và hay lên cơn bơi toán loạn...việc pác cần làm bây giờ là kiên nhẫn chờ em nó wen chỗ thôi, tránh làm em nó giật mình, hạn chế tối đa người wa lại,1 điều nữa là để hồ wá thấp cũng dần đến tình trạng cá nhát, vì cá rất sợ cái bóng to lớn của con người...

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nên thả 1 vài em cá chép cỡ 1 ngón tay vào cho em nó dí. Cho ăn hay làm gì cũng thật nhẹ tránh tiếng động lớn bạn nhé

5. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    -Bạn chỉ cần thả cá mỗi cho các bạn ăn được rồi. Vì có mỗi khi ăn xong nó có cảm giác an toàn và đần dần thích nghi sẽ hết nhát nhưng khi cho nó ăn cá mồi bạn nên đứng gần coi nó ăn thì sẽ nhanh dạn hơn.^^

6. thiennguyen

thiennguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hii:)em tưởng chỉ có mình em làm như vậy:)ai ngờ mình làm đúng cách:)ngày nào em cũng ngồi sát hồ gần 1 tiếng.Các anh có bít làm sao để nó mau lên đầu và màu ko làm ơn chỉ em với:-S

7. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Lên đầu thì hên xui do gen, còn muốn len màu thì bạn cho ăn thêm tép, thức ăn viên lên màu và tối bật thêm đèn hồng