các anh làm ơn giúp em 1 tí

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hoangtu357, 16/3/08.

1. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chẳng là em mới tuyển 1 chú King hồi hum qua hum nay còn hơi nhát nhưng cũng chạy tung tăng ra ngoài rồi, co điều em thấy nó cứ hay cọ sát hai cai gò má xuống nền hồ, tuy nền hồ không có rải sỏi đá gì hết , các anh xem dùm đó là cá nó đùa giờn hay cá bị bệnh vậy

2. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bị nấm nên nó ngứa hay bơi cạ người vào thành hồ,mua thuuốc trị nấm cho em nó đi bạn ơi,thuốc của thái lan bio nock 2 màu xanh,cho 2 giọt,cho cây sưởi vào 32 độ

3. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nếu vậy sao em nhìn trên người cá thấy nó chẳng nổi lên tí gì ấy pác ơi mặc dù con cá mới bắt về nhưng nó sung lắm chứ nếu bị nấm là theo em được biết là nó đù đờ chứ còn đằng này nó nhong nhong như giặc ấy

4. davebatista

davebatista Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu mới đem về mà chưa gì đã vậy rồi thì có thể do 2 nguyên nhân: cá chưa quen với chất nước, thứ 2 là nó bị nấm ngoài tiệm hoặc nước bạn lạnh hay do nhiều nguyên nhân mà nó nấm

5. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    100/100 là nó bị nấm, bạn xem lại pH cũa nước, tăng nhiệt nước lên sau khi cho thuốc trị nấm vào

6. ledinhtai

ledinhtai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tốt nhất nếu cá của bạn bị nấm thì bạn nên bỏ nó ra một hồ nhỏ và ngâm thuốc một ngày khoảng 10 tiếng sau đó lại cho vào hồ lại. Làm như vậy trong vòng 3 ngày là cá sẽ khỏe thôi. Chào bạn.