Các anh nhận xem dùm em con chòe đất này có triển vọng không.Thanks!

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi Hieutc, 1/5/08.

1. Hieutc

Hieutc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Em mới mua con đất này.Không biết là chim con hay chim chuyền nữa.Nó cũng biết đá tay nhưng sao còn nhát quá.Nhảy tróc cả lông ngay đầu.Các anh xem giúp nuôi lâu thì chim có thế dạn không.Và xem dùm em có triển vọng gì không.Thanks!
    IMG]http://i295.photobucket.com/albums/mm121/HieutcFPT/dat3.jpg[/IMG]

2. Hieutc

Hieutc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
  3. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    Nếu là nhác thì chắc là chim chuyền rồi bạn ơi, nhìn chim dáng đẹp lắm. Chúc nuôi tốt nhé, khi nào thay lông xong nhớ pót lên cho AE chiêm ngưỡng nhé.

4. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    hic....bạn mua chim đã biết mổ thì hên xui như mình đây có 1 em nuôi đút ăn từ nhỏ mỗi lần cho ăn mình đội nón BH,nón vải búa xua hok sao,để ngoài hàng rào xe cộ chạy qua lại tấp nập nó vẫn đứng im re đòi ăn.hok hiểu sao kể từ khi tự biết mổ có nhảy loạn xà ngầu luôn,thấy ai đội nón là nhảy khí thế luôn,xe cộ qua lại lúc nhảy lúc không.nhảy tróc cả đầu hư toàn bộ lông đuôi luôn.thật đau đầu và chán quá chừng.

5. phuonggovap

phuonggovap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Chòe đất là vậy đó bạn ơi.Mình cũng vậy nuôi 5 con thì cả 5 đều nhảy,nát hết đuôi,may sao có 2 con thì không nhảy,cũng nhảy,nhưng nhảy khôn,ko xấu lông.Từ nhỏ thì nó ko nhảy,lớn lên chút xíu thì ôi thôi,chán chết.

6. trantienlanh

trantienlanh Member

Thích đã nhận:
    2
    theo minh thấy con đất bạn tướng thì ok nhưng mép không thẳng và hơi dày,mắt tròn thì sẽ nhát hơn mắt hạt dưa,bạn muốn bớt nhát thì chịu khó đút mồi cho nó ăn thường hơn, đừng cho nó ăn no vì khi no nó nhát hơn khi mình vọc nó. trung bình 30 phút bạn cho ăn vài con dế hay cào cào là ok, khi cho ăn bạn kêu tiếng gì đó đặc trưng thì sao này vọc nó kêu tiếng đó nó sẽ ko nhát.
    Đó là ý cũa mình bạn nên tham khảo nhiều người để có kinh nghiệm hơn.
    chúc nuôi thành công!!!

7. Hieutc

Hieutc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Cám ơn bạn trantienlanh nhận xét dùm.Con mi2nhma61y bữa nay bắt đầu lộn cầu rồi.Mình không biết làm sao nữa.Thiệt là chán quá đi!!!!!!