các anh ơi cứu em với!!!!

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi LÊ ĐỨC ANH, 13/8/08.

1. LÊ ĐỨC ANH

LÊ ĐỨC ANH Active Member

Thích đã nhận:
    9
    cách đây mấy hôm do vô ý em đả làm sảy chú chim chào mào má trắng rất sung hót rất nhiều sảy nhưng chú ta vẩn bay xung quanh nhà em vào khoảng 6giờ sáng các anh có cách gì để bẩy chú ta đc ko giúp em với !thank!:crying:

2. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Bắt lại chim chào mào bị sẩy.
    -----------------------------
    Chim chào mào nuôi quen lồng khi sẩy ra ngoài hay lẩn quẩn chưa đi xa, bạn có thể dùng lục hay cái lồng của nó gài trái chuối chín, chim đói sẽ vào ăn để bắt lại. Chúc bạn may mắn.

3. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Nếu chim CM bạn đang sung , tốt nhất nên nhốt vào lồng bẫy 1 em chào mào kêu to vào để kích thích sự chú ý của nó ! Việc tiếp theo là treo lồng đó lên chỗ nào ít người qua lại ( có bóng cây thì càng tốt ) trong lồng cho ít chuối và cám ( loại bạn vẫn dùng hàng ngày ý ) dùng bẫy lưới là thích hơp ! Chúc bạn thành công !!

4. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Chia buồn cùng bạn, theo mình thì chim của bạn đang xung, bạn kiếm con mồi đem lại dụ nó thế nào củng được, chúc bạn thành công.

5. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Do chim má còn trắng, chưa đỏ tách nên việc bẫy nó bằng trái cây hay lồng chứa bột sẽ dễ dàng hơn so với dùng chim mồi bẫy.
    Mang lồng bẫy ra, bỏ vào gần cầu sập một ít chuối và trái cây có màu đỏ, treo nơi nào nó hay đâu, lựa thế sao cho nó sẽ đậu một cành gần đó trước khi nhảy vào cầu sập. Thế là xong ngay. Tránh trường hợp dùng chim mồi dữ để bẫy nó. Tốt nhất là sử dụng con nào hót ít, chơi chưa được căng.
    Con má trắng của bạn xem bộ "nhớ nhà" hơn nhớ rừng đó! Chúc sớm bẫy được lại chim nha!