các anh ơi giúp e với

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi thinhttt, 25/5/08.

1. thinhttt

thinhttt Member

Thích đã nhận:
    0
    sao tự nhiên sáng nay thức dậy thấy con lam của e bị lòi 2 con mắt ra rất to, như muốn rớt con mắt ra luôn vậy. làm sao để trị bây giờ?? giúp e với..thank

2. thangnamngu

thangnamngu Member

Thích đã nhận:
    0
    bệnh lồi mắt đó mua thuốc trị đi các anh em trên diễn đàn có nhiều bài viết về bệnh này lắm xem và chữa trị đi.thân

3. van_dl92

van_dl92 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    CHÀO BẠN !
    Bạn có thể cho biết đường link đến trang bệnh này không , vì mình cũng đang tìm hiểu về bệnh này, cảm ơn bạn nhé . Thân!

4. trungcacanh

trungcacanh Member

Thích đã nhận:
    0
    minh cũng đã tưng bị như vậy. nhưng minh kg biết các anh em chữa sao
    nhưng minh chữa như sau: hồ 60x40x50(DxCxR), nhung minh chỉ để nuoc khoan 20, bỏ 2 viên tetra, 2 nấm muôi hột và cấm sưởi 30-32 độ, cứ để như vậy sau 3 ngay thi mình thâyâyC1 của mình mắt trở lại bình thường. trong thời gian chữa bệnh, minh cho Cá ăn lóc con để khoi bẩn nước
    không biết minh nói vậy có đúng kg, nhung minh đã thành công theo công thức như vậy
    mong Anh Em chỉ giáo thêm.và góp ý thêm nhé, sớm giúp thinhttt

5. thinhttt

thinhttt Member

Thích đã nhận:
    0
    em nó đã ra đi rồi mấy a ơi... nhưng em cũng mong biết được những cách chữa trị cho bệnh này để lỡ nó có lây lan cho mấy con khác còn biết cách chữa...mong sớm nhận được tin của mấy a...

6. vndiscus

vndiscus New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hi thinhttt
    Thành thật chia buồn cùng bạn. Nhân tiên gởi cho bạn để thao khảo một bài viết trên mạng để tham khảo.
    Q: One or both of my fish's eyes have fallen out.

A: Your fish are affected with Tuberculosis. Be careful because this disease is transferable to humans! It is suggested to humanely sacrifice ( vật hy sinh)this fish.
    Treatment: This fish may be treated with a combination of Kanamycin, and Vitamin B-6. This fish will have to be treated for 30 days minimum time. It is suggested that you call: 520-298-7814 for a consultation before attempting to treat this fish. The aquarium should be drained and sterilized. All equipment should be sterilized also.