Các anh ơi giúp em với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hoangbm_hn, 11/8/07.

1. hoangbm_hn

hoangbm_hn Banned

Thích đã nhận:
    0
    Em có nuôi 1 con La hán được 7 tháng tuổi rồi mà nó đã to đuợc bằng 4 ngón tay rồi.Màu và chữ đều rất đẹp mỗi tội đầu nó bé quá.Các bác có thể chỉ cho em cách làm như nào cho đấu nó to đuợc không ạ.

2. lahaaan

lahaaan Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn mua thức ăn lên đầu có bán ngoài tiệm cá cho nó ăn bboor sung. Nhớ mua ở những tiệm uy tín, đề phòng thức ăn giả! Chúc cá bạn đầu to!

3. hoangbm_hn

hoangbm_hn Banned

Thích đã nhận:
    0
    Vâng ạ.Em đang cho nó ăn thức an khô hiệu Crown nhưng nó không ăn.Giờ nên mua loại gì hả anh

4. akatsu_mutsu

akatsu_mutsu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    trên diễn đàn này cũng có nhìu kinh nghiệm giúp cá lên đầu lắm, bạn tìm hiểu thử xem có hiệu quả cho cá bạn không , nếu không thì chắc là cá la hán thịt rùi ... :D

5. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bố mẹ mà đầu nhỏ thì con hầu như đầu nhỏ, dù có cho ăn thức ăn lên đầu cũng khó lên. Nếu con cá của anh mà không có gen lên đầu từ bố mẹ thì cho ăn cỡ nào cũng không lên

6. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhất là cho nó ăn thức ăn lên đầu như JBL hay Xo đều đặn. Đồng thời phải cho cá soi gưong mọi ngày cho sung thi đầu mới lên được. Cách khác là thả cá con( các loại, nhỏ hơn cá Lh của bạn) cho cá bạn rượt thì oki lắm. Đó là những cách thông thường a e hay làm nhưng wan trọng là tùy thuộc vào giống đó bạn. Chúc may mắn !!!