Các anh ơi: Loại la hán gì đây

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi bống ơi, 2/3/07.

1. bống ơi

bống ơi Member

Thích đã nhận:
    0
    [IMGo]http://img98.imageshack.us/img98/465/lahan2cr6.jpg[/IMGo]
    Em là con gái nhưng rất thích nuôi cá, đã nuôi nhiều loại bình dân, giờ thì em rất thích tướng tá của la hán. Em vừa được ông anh họ cho 1 con, nhưng hổng biết đây là loại la hán gì, Em post hình (chụp bằng N3230 hình xấy xin dừng chê nghen) nhờ các anh chỉ bảo giúp nhé:
    - Đây là loại gì, nó bằng ngón tay rồi, có giá trị không ?
    - Có cách nào phân biệt cá loại cá la hán?
    Bống xin cảm ơn quý anh. Thành viên mới toanh

2. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em ơi con la hán của em ko bằng ngón tay đâu mà anh thấy nó khoảng bàn tay đó.Nhìn mấy con cá nhỏ bơi trên mặt nước thì biết,còn em muốn biết phân biệt các loài la hán thì có nhiều bài viết về chủ đề này lắm rồi .Em chịu khó tìm trong diễn đàn này nhiều bài viết liên quan lắm rồi.Em này đẹp đó em ,cố gắng nuôi và đọc thêm bài trên diễn đàn mỗi ngày một ít thì em sẽ có nhiều kinh nghiệm bổ ích.

3. hoangthach

hoangthach Member

Thích đã nhận:
    0
    Có 1 việc Bống cần làm ngay là vớt máy " chú" hoàng kim & bảy màu sang hồ khác. Nếu không thì...hic...hic....chú La Hán sẽ thịt hết. Chú La Hán này phải hơn 3 ngón tay chứ kg thể nào nó bằng ngón tay rồi, có giá trị không ?. Tướng tá, mặt mày châu chữ thấy đẹp đấy, đầu hoi yếu, Bống ráng chăm sóc cho đầu to hơn tí thì đẹp. Quan trọng mình thích chứ quà tặng đừng nên hỏi " giá trị" nha. Nhớ Post hình thường xuyên để A/E bình loạn....hi..hi

4. bống ơi

bống ơi Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn anh DEEP OCEANVL, c con của em khoảng 3 ngón tay thôi, nhưng do em chụp máy N3230 nên nó vật đó, Nhưng điều quan trọng Bống muốn biết nó là loài gì thôi, để học tập kinh nghiệm của nmấy anh mà
    Một lần nữa Bống xin cảm ơn nhé. nếu Anh DEEP OCEANVL có chiếu cố em, thì chỉ cho em cách phân biệt đi, em rất thích nuôi cá cảng mà.

Cảm ơn anh HOANH THACH
    Anh dừng có lo, đó là mấy chú cá mồi đó, em mua về cho CU CẬU đấy, hôm trước đọc trên 4R thấy bỏ cá mồi thì đầu to và cho nó không nhút nhát mà, nếu có gì sai lầm trong vấn đề nầy anh chỉ bảo em nhe. . Nó chỉ khoảng 3 ngón tay thôi. em xin lỗi vì đánh mất chữ mà. Nhưng trước tiên ANH cho em biết nó là loài gì nhé?
    Bống sẽ nhờ anh giúp đõ nhiều đấy

5. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Chào Bống, con này theo anh nghĩa là phước lộc thọ đó em a, cá em chịu khó cho ăn thêm tép để kích cho nó lên đầu nhé, công nhận bạn sang thiệt đó, cá mồi mua cho nó ăn mà sao mình nhìn thấy giống bình tích và hông kim quá a, không biết có nhìn nhậm không nữa, chúc bạn luôn vui, ráng chăm cho nó đẹp lên nhé, thân

6. bống ơi

bống ơi Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn anh NGUYEN HAI MINH, đã cho em ý kiến này, Trước nhất anh nói cá mồi đúng là hồng kim đó, nhưng hôm Mồng 8 tết mua mồi mấy tiệm bán cá cảnh ở Qui nhơn chỉ toàn loại đó thôi, nhung cũng rẻ anh àh, 3k khoảng 30-40 con thôi. Nây giờ em đang bị khủng hỏang vì loài cá của em nè, anh biêst tại soa không? vì đã 3 người nói rồi, một người bảo Nữ hoàng kim cương, một thì bảo rồng đỏ, giò anh là người thứ 3 bảo là zPhước lộc thọ, vậy nó là loài gì
    Các anh giúp em vói nhe.
    Bống xin cảm ơn anh nhiều

7. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em vào địa chỉ sau đây tham khảo nhe:
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=5632
    Và chịu khó tìm hiểu nhe.Vì cá la hán là loài cá lai tạo nên khó biết tên chính xác lắm .Cá mồi thì thường cho la hán ăn tép,cá lóc con,cá trâm,cá chép mồi,.. Chúc em vui.

8. cobe

cobe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá cũa bạn Bóng = cái cũa mình rùi #:-S nhưng con cũa mình thì màu không = bạn thui :) . Đang ráng cho nó ăn tép con + cá nhìu vào 1 tý mà sao cái đầu cũng y chang cũa bạn Bong vay trời:crying:

9. TMT

TMT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghĩ con của bạn là rồng đỏ lai với một loài la hán khác