Các anh vào giúp em với

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi mr_gakieng, 21/3/12.

1. mr_gakieng

mr_gakieng Member

Thích đã nhận:
    10
    em tính nuôi vài con gà mái nòi, mà ko biết về thời gian đẻ của nó. nên nhờ các anh chỉ bảo.
    1/gà mái nòi thường đẻ vào khoảng mấy tháng tuổi?
    2/.1 lứa vậy bình quân gà mái đẻ đc bao nhiêu trứng? ( trong điều kiện dduong tốt)
    3/.gà mái dẫn con thì trong bao lâu sẽ đẻ lại ah? còn tách gà con sớm khi mới nở thì gà mẹ khoảng bao sẽ đẻ lại?
    4/. gà trống đỗ với bao nhiêu em mái thì cho tỷ lệ phôi đạt 80% ah?
    em ko biết nên mạo muội lập topic, xin ý kiến của các anh, rất mong các anh tận tình chỉ bảo!
    em xin chân thành cảm ơn!

TranMinhSon thích bài này.
  2. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    khoảng tháng thứ 6 là đẻ lứa trứng đầu bạn ah , nếu bạn ko lấy trứng ra khỏi ổ thì gà đẻ khoảng 6-9 trứng là ấp cũng tùy con đẻ it đẻ nhiu . gà dắt con thì khoảng 1,5 tháng tới 2 tháng sẽ đẻ lại , còn tách con sớm thì từ 15-25 ngày sẽ đẻ lại . 1 trống đổ với từ 6 - 12 mái . nhưng cứ mỗi mái đẻ 2 lứa thì bạn đổi trống 1 lần . mục đích là để cho nọc mạnh , tỷ lệ đậu cao . dưỡng lại trống cũ rồi cứ dùng 2 con trống đổi qua đổi lại . có gì cứ nt cho mình

TranMinhSon thích bài này.
  3. Hưng

Hưng Guest

1/gà mái nòi thường đẻ vào khoảng mấy tháng tuổi? 6 tháng, đẻ đợt thứ 2 gà con mới ok nhé ))
    2/.1 lứa vậy bình quân gà mái đẻ đc bao nhiêu trứng? ( trong điều kiện dduong tốt) đợt 2 trở đi trên dưới 10
    3/.gà mái dẫn con thì trong bao lâu sẽ đẻ lại ah? còn tách gà con sớm khi mới nở thì gà mẹ khoảng bao sẽ đẻ lại? gần 2 tháng, tách ra thì khoảng 1 tháng đẻ lại.
    4/. gà trống đỗ với bao nhiêu em mái thì cho tỷ lệ phôi đạt 80% ah? quản lý hơn cả chục em mái đó hihi, đạt gần như 100% nếu giống tốt