các anh xem cho em KN nha

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi cobe, 2/3/07.

1. cobe

cobe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nè cá em nè :( các bác xem thữ nha :crying:
    [IMGo]http://img295.imageshack.us/img295/2369/img0022ajz0.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://img295.imageshack.us/img295/319/img0025ape4.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://img187.imageshack.us/img187/3486/img0023ast9.jpg[/IMGo]

Chú này em nuôi lúc 1 ngón tay rưỡi bay giờ 4 ngón rùi cho ăn toàn tép+ cá không àh vậy mà cái đầu tý tẹo , em định chuyễn qua ăn thực phẫm + tép và cá không biết đi kèm thực phẫm gì đây:-S mong các anh chĩ giáo

2. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ui trùi gì chứ thực phẩm khô thì quá trời, rẻ thì có top, sumo...mắc thì JBL, XO...tùy theo túi tiền mà mua thôi bạn

3. hoahahuyen

hoahahuyen Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi nghĩ cá của bạn khó có khả năng lên đầu, thức ăn chỉ là yếu tố phụ thôi chứ không thể làm cá từ không thành có đầu đâu, bạn đừng buồn nuôi la hán chuyện không lên đàu là bình thường, bạn tìm thêm con khác nuôi đi, chúc bạn tìm được con cá đẹp.

4. TMT

TMT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn đã 4 ngón tay rồi thì bạn đừng phí công mua thức ăn làm chi, vì khi cá đã qua 3 ngón tay mà không có đầu thì sẽ không phát triễn nữa,vì bạn nuôi từ cá bột nên không lên đầu là bình thường thôi, bạn nên tìm một em khác, nhớ là lựa em mỏ nhắn một tí nhá, có vài ý kiến góp ý cho bạn

5. TMT

TMT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn đã 4 ngón tay mà không bung đầu thì bạn nên tìm một em khác vì có mua và cho an thức ăn gì cũng sẽ không lên nữa,chỉ phí tiền thôi

6. TMT

TMT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi nghĩ bạn nên tìm em khác, vì cá mà 4 ngón không bu đầu thì cho ăn thức ăn gì cũng vậy thôi chỉ tốn tiền thôi

7. TMT

TMT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh tienmb ơi ! sao mình trả lời mà không có hiện bài viết của mình

8. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    CÂY VỚI CÁ nói cái ''thiệt'' lòng nè , con này châu cũng ok nha ( chụp hình mờ) còn đầu thì chỉ lên chí chít nữa thôi ( hầu như ko lên ) , con này ngấm châu là được , mà nhiều khi chưa chính xác về châu đâu vì bạn chụp hình mờ rồi , hơn nữa dùng đèn phụ trợ thì làm sao đáng giá châu gần với chính xác.

9. cobe

cobe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hizz châu thì đẹp lắm :(( nhưng mà quá 4 ngón tay mà không lên đầu là không lên được nữa àh mấy Bác , vậy đành nuôi lại thui :(( chụp = điện thoại dõm nên mờ vậy đó . Bay giờ em đã biết rùi cám ơn các Bác nha cứ tưỡng là lớn 1ty1 nữa nó sẽ lên đầu chứ huhuhu

10. Danny_Don

Danny_Don Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bác kia nói đúng đấy bạn . Cá của bạn rất khó lên đầu lắm,lúc trước mình cũng có mua hai em kingkamfa bằng 1 lóng tay út giá 300k 1 em mình nuôi bự bằng 3 ngón tay nhưng vẫn kô lên đấu.Kết quả là mình đem lên nhà thằng bạn phóng sinh.Nhưng đửng nàn nhe,cố lên.Nuôi 10 em trở lên mà lựa ra đc 1 em lên đầu để chơi là ok rồi....

11. TMT

TMT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn có thể qua thủy chung mua, không cần mua nhiều vì ở đó có rất đẹp, mình không có ý mua-bán, chỉ để các bạn trên diễn có chổ để lươc cho cá thôi

12. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    thành viên mới thì sau 1 thời zan bài mới hiện,yên tâm ko fải trục trặc đâu

13. Danny_Don

Danny_Don Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hic hic bác TMT có phải là chủ cửa hàng thủy chung kô vậy , như em đã nói lúc trước em có mua hai em kingkafa ở cửa hàng này. bằng 1 lóng tay út giá mỗi em là 300k về nuôi lên tới cỡ 3 ngón tay nhưng vẫn kô lên đầu và kết quả là đem lên nhà thằng bạn thả ao .... Nhưng theo mình biết thì cửa hàng thủy chung mấy em cỡ 2 --> 3 tay thì đầu rất đẹp và bự