CÁc bác biết về khướu bạc má giúp em với!!!!!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi mr.sun, 28/3/13.

1. mr.sun

mr.sun New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là em mới mua 1 em khướu bạc má của 1 người bạn, bạn em bảo là nó là khướu trống và hot được rồi. Đến hum nay em đy làm về em mang chú bạc má ra treo mà trả thấy hót gì cả, chỉ thấy nó cứ nhảy lên xuống trong lồng thui ạ. Em bật cái clip tiếng hot của chim bạc má cho nó nghe xem nó có hot không nhưng vẫn không thấy gì cả. Xong em bật cái clip của chim mái lên thì em nghe thấy nó cũng ro ro ro nhưng bé và ngắn hơn tiếng chim mái trong clip. Em xem mấy các hướng dẫn phân biệt trống mái mà không được chỉ thấy mỗi là chùm lông ở đít em ý có màu vàng khét thui. Vậy pro nào biết thì nói cho em với để nếu mà mái thì em còn đy đổi em khác cho sớm, thanks các bác đã đọc bài ạ

2. thinhkocom

thinhkocom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    Bác cho xin 500 ảnh rõ nét một chút mọi người mới phán được chứ!Nói vậy thôi thì khó lắm .

3. Ngoc to

Ngoc to Active Member

Thích đã nhận:
    47
    Tiêu đề.cách phân biệt ch khướu trống mái.

Nội dung.mình chỉ một vài cách phân biệt bạn xem bộ ria mép con trống râu dài v nhiều hơn chim mái.chân ch trống to v hơi tròn.ch mái sắk cạnh phia đằng sau.muốn chắk ăn bắt ra lấy tay sờ xương chậu.xương chậu hẹp là trống.rổng là mái.

4. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    nghệ nhân chơi loại này còn lầm chú đừng nói gì tới người thường .ban cứ chú ý 3 giác là 5h >7h 30 " 11h00 > 13h00 " 16h00 > 17h30 mấy giời đó là giờ khướu rừng hót đó nhớ treo chỗ vắng người để xem thử thực hư, còn nghe ban nói ro ngắn rò nhỏ thì chịu đó k ai dám khẳng định đâu 10 con mới đúng 5 con thân..............

nghenhan thích bài này.