Các Bác Bói giúp xem nên tốn thóc ko nhé.

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi Toninguyen, 18/5/13.

1. Toninguyen

Toninguyen Member

Thích đã nhận:
    132
    Con bổi này nhập hộ khẩu ngày 14-5-2013. Tui và Anh Cu Tí chinh phục 2 ngày không đc, nên ngày thứ 3 nhờ tuyệt chiêu của anh Phương mới thu phục. Em nó khó tính lắm. Các bác xem giúp nên chọn em nó hay ko nhé. Thank!

Last edited by a moderator: 19/5/13
    ancugay, hhhnam, chotmechim and 6 others like this.
  2. đồngAK

đồngAK Hội trưởng cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    19,307
    Nhìn tổng quan phần trên đây là con chim đẹp, bộ quy tương đối dày và đều, cườm cũng rất tốt, chúc mừng bác nhé.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:23 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:19 PM ----------

À, hôm sau bác úp hình ảnh vào trang Hình ảnh và video gác cu của hội cu gay ABV daklak cho ae tiện theo dõi nhé.

ancugay, hhhnam, chotmechim and 5 others like this.
  3. dvantoanchip

dvantoanchip Thủ quỹ cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    3,772
    Chào bác Toninguyen! Ảnh của bác post lên hơi bé và cũng chưa đầy đủ các góc nhìn về em nó.

Thân mời bác đến giao lưu dự buổi off định kỳ Q2/2013 của Hội Cu gáy Đăklăk và tổ chức kỷ niệm mừng sinh nhật lần thứ 9 của diễn đàn ABV vào lúc 08h00 ngày 02 tháng 06 năm 2013 tại Dã Viên Quán (Ngoại ô Quán cũ) 639 đường Lê Duẩn, Phường EaTam, TP. Buôn Ma Thuột .

Cụ ĐồngAK lại nhầm nhọt roài. Cái này phải đăng bên mục:"Cu gáy của thành viên" mới hợp lý chứ ợ.:p

theanhbmt, ancugay, hhhnam and 3 others like this.
  4. Toninguyen

Toninguyen Member

Thích đã nhận:
    132
    Do tui chụp hinh bằng điện thoai X2 nên hình ảnh ko rõ lăm, thông cảm nhé, lần sau kiếm cái máy hình cực chuẩn đỡ tốn công AE.

5. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    đúng là chim tây nguyên, chim khá quá không nuôi thì gửi xuống đây đãi thóc dùm bác

theanhbmt, ancugay, hhhnam and 2 others like this.
  6. truongnth

truongnth Member

Thích đã nhận:
    28
    Theo mình chú này không nên nuôi, nếu nuôi chưa hết 1 mùa có thể đã gáy nhanh và tập được rồi nhung chàng ta rất háo thắng nên sẽ nhảy lồng ác khi bổi về cội. Nếu muốn tập thành mồi cây thì phải chọn lụp khó bị rớt lưới mới có thể bắt được bổi.

mê họa mi and ancugay like this.