Các bác, Các chú, Các bạn giúp em 1 chút ạ!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Garry VT, 6/6/08.

1. Garry VT

Garry VT Member

Thích đã nhận:
    0
    Em vừa là mem mới vừa là người mới tập chơi bể. Chả là em mới thi xong mệt quá nên muốn tạo cho mình 1 bể cá thủy sinh trong phòng vừa để thư giản, vừa để trang trí. Nhung vì mới chơi nên em ko biết phải làm thế nào xin các bác chỉ bảo giúp.
    Em có 2 bể kinh:
    Bể 1: 45x30x30cm. Chứa được khoảng 40lit nước . Bể 2: 120x30x80cm. Chứa khỏang 250 lit nước
    Xin các bác cho em biết phải trang tri như thế nào? Nuôi cá gì thì hợp? v.v..
    Cảm ơn các bác trước! ( Nếu có ảnh minh họa cho em thì càng tốt. Vì mới chơi khó hình dung lắm ạ):x:x:x:x

2. duc 13

duc 13 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    bể 1m rộng 40 cao 50 là 250lit nước đó bạn chứ 12m thì khác àh nha

3. Garry VT

Garry VT Member

Thích đã nhận:
    0
    her her! sao chưa ai giúp mình vậy cả nè!!!!!!!!!!!!!!!

4. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    hãy làm cái bể nhỏ trước, học từng phần trên 4r cho kỹ rồi setup. bể to là bể treo tường à. 120 dài ,30 rộng,80 cao ?

5. Mc ADAM

Mc ADAM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn mún thiết kế ntn cho đẹp với thẩm mỹ của mình thì cứ làm. Tuy nhiên, bể của bạn hơi nhỏ. Rất khó cho việc sắp xếp cho cây thuỷ sinh sống dc. Mình có nghía wa 1 vài bể nc ngọt. thường thì chiều dài minimum là 1,5m rộng 50 ỏ 40 và cao khoảng 50Cm. Bể thuỷ sinh rất phức tạp đấy bạn ah. Giá 1 bể thuỷ sinh(bao gồm đầy đủ phụ kiện) ở Sg cũng tầm khoảng 3chai trờ lên. ko rẻ tý nào đâu. Chúc bạn có sự lựa chọn hoàn hảo cho mình!

6. kazekamj

kazekamj New Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi em cũng đang cần giúp đỡ . số là hôm vừa rồi về nhà tự nhiên thấy lù lù một cái bể 160*40*80 ở nhà . không biết bố em đặt làm lúc nào . các bác cho ý kiến dùm em xem cái kích thước như vậy làm một bể thuỷ sinh có được không ? em đang trong quá trình tìm hiểu về bể thủy sinh thoi chưa bít tí tẹo nào cả

7. huyhero

huyhero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn nên tham khảo hết các bài cơ bản về thuỷ sinh đó, theo mình nghĩ thì nếu hồ như thế thì ít nhất kính cũng phải 10li mới có thể chơi TS dc.Thân