Các Bác, các Chú xem dùm Kim Long Úc của Cháu ...

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi Traitimcodon, 20/4/07.

1. Traitimcodon

Traitimcodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Xin chào các Bác, các Chú,
    Sau khi mua Em Kim Long Úc (loại "chân ngắn,miệng móm") này về được 1 tháng, hôm nay Em nó bắt đầu “thay da đổi thịt”, dưới mắt mọi người không biết nhìn có được không nên mình post lên cho các Bác, các Chú đánh giá ... và xin các Bác, các Chú đánh giá dùm của Cháu nhé ...
    [IMGO]D:\Huu Hung\Ho so 2007\zCa Rong\Hinh ca rong\Hinh 3.jpg[/IMGO]
    [IMGO]D:\Huu Hung\Ho so 2007\zCa Rong\Hinh ca rong\Hinh 3a.jpg[/IMGO]
    [IMGO]D:\Huu Hung\Ho so 2007\zCa Rong\Hinh ca rong\Hinh 4.jpg[/IMGO]

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Chà em này có 3 dấu X tượng trưng cho 3 vòng đam mê đẹp quá!loại này hiếm,cần phải up lại hình thôi "trái tim cô đơn với mọi cô gái ngoại trừ vợ"=)) =)) =))

3. Traitimcodon

Thích đã nhận:
    4
    Chết chết ...

"Xoa-ry" các Bác, các Chú, ...

Đang chờ hướng dẫn cách post hình của Bác TrinhPhuongAn đây, ...

4. Traitimcodon

Thích đã nhận:
    4
    Cháu kính nhờ các Bác Admin xóa dùm cháu bài này để Cháu post lại.

5. Traitimcodon

Thích đã nhận:
    4
    Thanh Long ... Botay.com

Chào các Bác, các Chú, ...

Cháu xin đưa một số thông số về Em này, ...

Râu ria, vi càng, mông má đều OK, ...

Mang tai lộ rõ sọc vàng và ánh tím leo lên hàng 5 cả rồi đấy chứ ....

Và cặp bóng đèn của Em nó đây ...

Các Bác, các Chú xem cặp bóng đèn của Em nó xong chắc cũng cho là bình thường nhưng khi cháu cung cấp thêm thông tin về chiều dài của Em nó. Em nó chưa dài hơn 15cm (nuôi chưa được 1 tháng) mà cặp bóng đèn đã như thế rồi, nuôi thêm vài tháng nữa chắc là phải mượn Bà xã cái dây kẽm buộc và kéo lên quá.

Ngạc nhiên chưa ...

6. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    uhm ! cá bé mới về lạ nước nên "pha" em nó hơi "xệ" ấy mà ! ko lo đâu bác ạ ! cứ làm theo các phương pháp chống xệ mắt của mấy cao thủ trên này là chắc sẽ ok thôi !

7. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Anh thả vào bể mấy quả bóng bàn đi anh một thời gian là bớt àh ,với lại anh kiểm tra xem dáy hồ cá phản chiếu ngược hình ành của nó không nếu có thì chỉnh lại ,và nên thả cá loại thức ăn nổi trên mặt nước để mắt nó lúc nào cũng nhìn lên trên theo dõi,
    Còn nều không được thì cho em cũng không sao ,,em không buồn đâu ,em sẽ yêu quý và chăm sóc cho nó như anh vậy đó :D =))

8. huyle

huyle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác traitimcodon này có ý gì đây? Giả bộ chê để lấy cớ trình bà xã tậu hàng hiệu hả?! :devil: :laughing: =)) :-$ :applause:
    Chiêu này mới nha, hơi bị độc!!!

9. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Hạ thấp nước xuống khoảng 30cm.để bóng đèn ngủ trên nóc khi trời tối hồ không mở đèn.Xem lại chiều cao hồ có quá cao hay không?
    thí dụ khi ngồi ngắm cá thì mực nước cao nhất của hồ phải thấp hơn đầu người ngồi 1 chút.
    ngồi trên ghế thường thì chiều cao trung bình là 130cm thì mức nước cao nhất của hồ tính từ mặt đất nên là 120cm.
    Nếu để phòng khách,dùng ghế salon thì cũng nên hạ chiều cao của hồ xuống tránh cá có thói quen nhìn xuống dẫn đến xệ mắt.
    Ngoài ra khi chọn cá thì nên chú ý phần mắt.cá nhỏ mà phần mắt lồi ra ngoài nhiều dù là chưa xệ thì xác suất xệ mắt sau này cũng rất cao.

10. Traitimcodon

Thích đã nhận:
    4
    To Huylinht: Cám ơn bạn rất nhiều hy vọng là thời gian sau tình trạng cá sẽ cải thiện nhiều.

To Cudum: Đáy hồ của Anh được rải san hô, nên việc gây bóng cho cá là không thể. Một số Anh/Em đã sử dụng bóng bàn nhưng không hiệu quả mấy. Anh sẽ nghiên cứu cái vụ chuyển nhượng cho Em "chăm sóc dùm". Nếu cưng cá giống như Anh cưng thì quá tốt. Chủ Nhật tuần này qua nhà Anh bắt về "chăm sóc dùm" nhé. Năm sau khi cá đẹp thì Anh sẽ lo cái vụ vận chuyển về để chăm sóc lại. Cám ơn Em trước.

To Huyle: Tối hôm qua, lật bửu bối ra mà chẳng có cái chiêu nào phù hợp để áp dụng cho bản thân ... Thức cả đêm để suy nghĩ, ... cuối cùng nghĩ rằng mình phải nói ra sự thực (50% thôi) và hứa sẽ yêu thương chăm sóc Vợ con như chăm sóc "chân dài" vậy. May ra .... ặc ... ặc ...

To TrinhPhuongAn: Chắc là như vậy quá, cái hồ của Em đặt hơi cao hơn tầm ngồi xem cá, cho nên cá bơi trên cao và hơi nghiên để liếc xuống "ngắm" ... Em. Việc bỏ bóng đèn trên cao sẽ nghiên cứu áp dụng vì quanh nhà toàn là bóng đèn đường. Cái nên làm sớm là sẽ chuyển hồ giữa 02 con Rồng với nhau xem một thời gian như thế nào rồi sẽ quyết định tiếp.

Chân thành cám ơn các Anh / Em đã theo dõi và góp ý.

11. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em TLV "Cẳng Ngắn" này là do kết quả 2 con mắt LVCUC săm soi+4 con "Ngươi" Anh TTCĐ dòm nghía :laughing: .Hôm Đó LVCUC vô tình đi mua "mồi" gặp Bro TTCĐ đang chổng Fau Câu :laughing: =)) và cố hết sức vận dụng tập trung điều tiết "2 cặp nhãn quan" dòm nghía".hồ nhốt TL.(Vợ Mới lâm bồn chưa được tuần ông anh tui đi rước cá.(Pótay chấm com) thiệt tình luôn [-( :D .
    LVCUC bèn nhảy vô "dòm" phụ và cuối cùng cả 2 đồng tình quyết định Vác chú em này chung bầy với con TLV của Anh TPA,rước trước đó và pót lên cách đây không lâu,em nì so với con anh TPA chỉ 7/10 và một con nữa mà trước kia mình đã thông tin cho anh em để biết rước khi vào mục TL hỏi,con đó khá hơn con nì chút đỉnh.
    tựu trung lại con này đứng hàng thứ 3 trong hồ bầy TL of Mr Lạc,bro TTCĐ rước khá chậm chân nhưng được em như vậy thì không đến nỗi nào:p dù sao em nó cũng thuộc hàng TOP trong Hồ:) .
    Bro Ráng vổ béo o bế em nó như là O bế vợ và hai con Bro nhé :D.Và cố gắng khắc phục "cặp đèn hình":eek: em nó sao đừng có như Boss nó nha,:laughing:.Không thì tốn thêm không ít mua cặp Contac lens:eek: ,đeo cho em nó khi có đi Dự Thi=)) .Thân chào all.

12. namnh

namnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    chữa bệnh xệ mắt cũng k có gì phức tạp đâu, trừ khi quá nặng, bạn chỉ tạo điều kiện cho mắt cá hướng lên trên thôi, ví dụ: bể thấp một chút, có đèn xéo góc nhìn lên chẳng hạn. Trước đây con KH nhà mình cũng bị xệ, thậm chí lòi phần mỡ sau 1 tháng nuôi, giờ hết roài.

13. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    em TL của bác TTCĐ nhìn cũng đẹp quá nhẩy,chỉ có điều mắt hơi bị xệ và cặp đao ko được dài,điều mà thu hút em nhất chính là bộ râu dài và thẳng nhìn rất uy

14. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    woa>>>phải nói em kết cặp râu của em nó wá>>>đẹp tuyệt,dài và chĩa thẳng lên trời nhìn nó oai làm sao>>>đúng là mình thiếu cái jì là y như rằng khen lấy khen để cái mình không có>>>he he he.Chúc mừng anh traitimcodon có cá đẹp!!!

15. cavang24k

cavang24k Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con nè của bác nge có vẻ trắng trẻo nhỉ , chẳng bù con em đen xì .

16. huyle

huyle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em cũng đắn đo như bác. Cuối cùng em nghĩ ra phương pháp độc chiêu: bán thằng TL, rước CL. Bà xã mà thấy thì la làng: trời, anh trúng số em ơi: mua TL nuôi mà cha bán đưa lộn cao lưng (khai giá thiệt luôn); giờ em nó tới tuổi nên trổ mã đẹp quá. Mà trúng độc đắc thế thì phải đi... nhậu với anh em trong hội thôi =)) =P~ :devil:

17. Xich-long

Xich-long Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Lại ca bài của nhạc sĩ TPA rồi. Phải trả tiền bản quyền đó nghe.

18. huyle

huyle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ủa, cái này có trong 10 điều răn của bác TPA rồi à?
    Nếu vậy là bổn cũ soạn lại. Mà bác TPA public 10 điều thì coi như free rùi, khỏi trả tiền bản quyền :laughing:

19. Xich-long

Xich-long Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Đây này:
    "thí dụ mua con cá.đem về ngắm nghía đã đời liếc mắt đợi bà xã gần đến vỗ đùi cái đét "May thật gặp đúng thằng ngu không biết giá trị con cá (chưa biết ai?) cá thế này mà nó bán chỉ có hơn triệu bạc,gặp phải tay buôn cá thì nó trúng đậm,hay mấy tay chơi sừng xỏ thì 15 tr nó cũng mua,đúng là mình có duyên trời cho gặp may,lộc trời đây phải giữ cho kỹ mới được.Chắc thằng nuôi cá này cờ bạc hay ai cho nên không biết giá trị rồi đây,đúng là trời sinh cũng hay,không có thằng ngu chắc chẳng tới phiên mình em nhở!thật lòng anh mê con này lắm!mà anh biết kinh tế nhà mình đâu cho phép hoang phí!gặp may giá rẻ thì mua chứ ra tiệm nó toàn quát 20tr anh chỉ dám nhìn thôi chứ chẳng dám mơ." (TPA)

20. Traitimcodon

Thích đã nhận:
    4
    Trên đời này làm gì có chuyện FREE đâu Chú. Suy nghĩ kỹ lại đi, ... muốn phạt gấp đôi không thì bảo ....[-( ...
    Cái này Anh Xich-long đã trích trong Bửu bối "Để yên tâm nuôi ..." Chú Huyle chưa thuộc thì lật cuốn này ra nghiệm lại nhé. …. Đây nè ==> http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=18169