Các Bác cao Nhân cho em hỏi về tiếng Họa Mi Mái

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi mrmanh, 1/3/13.

1. mrmanh

mrmanh Member

Thích đã nhận:
    2
    em mới tập chơi chim được vài ngày hic mới mua 1 chú mộc đực chẳng biết thế nào nhưng mua nuôi thử xem tnao , hiện em mún mua 1 em mái để ốp ( đọc nhiều bài thấy mấy bác bảo có mi mái ngon ốp thì mi trống nhanh thuần hơn nên mún mua nhưng k biết tiếng kêu nào là tốt và tiếng kêu nào là xấu ,( em nghĩ cái này cũng giống như 1 ng con gái luôn ủng hộ con trai và ngược lại - nghĩa la lá như v =))) ) nên các cao nhân nào biết chỉ cho em k mới tập nuôi exp k có, tiền thì cũng chỉ gọi là chơi hàng bình dân nên mún mua 1 em mái có tiếng tốt sau , ví dụ chú đực mộc hiện tại k ra gì em đi chọn lần 2 mong rằng sẽ khá hơn và sẽ lấy cô mi mái tốt kia ốp tiếp
    k biết nói v có đúng k ? bác nào biết chỉ em với nha , vì em mới tập nuôi nên k biết gì cả bác nào có file mp3 càng tốt , để em dựa vào đó chọn, hoặc ai có mi mái tốt mà mún bán có thể úp luôn clip vào đây cho các bậc bô lão thẩm định dùm ( vì em k có exp mà )
    được tính đc tiền thì em mua luôn hì hì đỡ pải 1 mình chạy ra quán chảng biết đâu mà lần cả @@
    em ở Bắc Ninh
    caThansks các bác đã xem bài !